Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Share Market: बाब्बो.. पडला की बाजार; पहा कोणते कारण ठरले निमित्त

मुंबई : शेअर बाजारातील घसरण (share market down) वाढली आहे. सकाळी 11 वाजेपर्यंत BSE सेन्सेक्स 446 अंकांनी घसरून 56,494.98 वर व्यवहार करत आहे. त्याच वेळी, NSE निफ्टी 145 अंकांनी घसरून 16,923 अंकांवर व्यवहार करत आहे. अशा प्रकारे सेन्सेक्स आणि निफ्टीने त्यांचा महत्त्वाचा आधार मोडला आहे. सेन्सेक्स 57 हजार आणि निफ्टी 17 हजारांच्या खाली गेला आहे. त्यामुळे बाजारात आणखी पडझड होण्याचा धोका वाढला आहे. यूएस फेडने व्याजदरात वाढ केल्याने बाजारात अनिश्चितता वाढली आहे. त्यामुळे बाजारात घसरण पाहायला मिळत आहे. (indian share market down because of usa fed bank loan interest emi increase)

Advertisement

बुधवारी शेअर बाजाराची जोरदार सुरुवात झाली. ईदच्या मुहूर्तावर मंगळवारी बाजार बंद झाल्यानंतर बुधवारी सेन्सेक्स 126 अंकांच्या वाढीसह 57,102.86 अंकांवर उघडला. त्याच वेळी, राष्ट्रीय शेअर बाजाराचा निफ्टी देखील 20 अंकांनी वाढून 17,089.90 वर उघडला. मारुती, पॉवरग्रीड, आयटीसी, टाटा स्टील, एनटीपीसी, एसबीआय सुरुवातीच्या व्यवहारात तेजीत होते. सेन्सेक्समध्ये डॉ. रेड्डीज, टायटन, सन फार्मा, रिलायन्स इंडस्ट्रीज, टीसीएस आणि एचडीएफसी बँक हे प्रमुख घसरले. दुसरीकडे, पॉवर ग्रीड, एनटीपीसी, इन्फोसिस आणि विप्रो हिरव्या रंगात होते. सोमवारी मागील ट्रेडिंग सत्रात, 30 शेअर्सचा सेन्सेक्स 84.88 अंकांच्या किंवा 0.15 टक्क्यांच्या घसरणीसह 56,975.99 वर बंद झाला, ट्रेडिंग दरम्यान मोठ्या घसरणीतून काहीसा सावरल्यानंतर राष्ट्रीय शेअर बाजाराचा निफ्टीही 33.45 अंकांनी म्हणजेच 0.20 टक्क्यांनी घसरून 17,069.10 वर बंद झाला. ईद-उल-फित्रनिमित्त मंगळवारी शेअर बाजार बंद राहिले. दरम्यान, आंतरराष्ट्रीय तेल मानक ब्रेंट क्रूड 1.08 टक्क्यांनी वाढून 106.10 डॉलर प्रति बॅरल झाले. शेअर बाजाराच्या तात्पुरत्या आकडेवारीनुसार, विदेशी संस्थागत गुंतवणूकदारांनी सोमवारी निव्वळ आधारावर रु. 1,853.46 कोटी समभागांची विक्री केली.

Loading...
Advertisement

एलआयसीचा आयपीओ उघडल्याने आणि त्यातून परकीय भांडवलाच्या प्रवाहाच्या अंदाजाच्या आधारे बुधवारी रुपया आठ पैशांनी वाढून 76.40 वर अमेरिकी डॉलरवर उघडला. आंतरबँक परकीय चलन बाजारात, अमेरिकन डॉलरच्या तुलनेत रुपया 76.46 वर उघडला आणि 76.40 वर पोहोचला, जो मागील बंदच्या तुलनेत आठ पैशांनी वाढला आहे. मागील व्यापार सत्रात सोमवारी डॉलरच्या तुलनेत रुपया 76.48 वर बंद झाला होता. LIC चा IPO 4 मे ते 9 मे या कालावधीत किरकोळ आणि संस्थात्मक गुंतवणूकदारांसाठी खुला असेल.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply