Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Subsidy On Drones: ड्रोनसाठी 100% पर्यंत अनुदान; पहा शेतकऱ्यांना किती मिळणार आहे अर्थसाह्य

Please wait..

नाशिक : भारतात शेती करताना अनेक प्रकारच्या समस्यांना शेतकऱ्यांना (farming issues for Indian) तोंड द्यावे लागते. अशा स्थितीत शेतकऱ्यांची आर्थिक स्थिती आणखी सुधारून शेती करताना येणाऱ्या अडचणी कमी व्हाव्यात, यासाठी सरकार अनेक योजनांवर काम करते. याअंतर्गत केंद्र सरकार आता कृषी क्षेत्रात ड्रोनच्या वापराला प्रोत्साहन देण्यासाठी 50 टक्क्यांपर्यंत सबसिडी (Subsidy On Drones) देत ​​आहे.

Advertisement
Loading...

कृषी मंत्री नरेंद्र सिंह तोमर (agriculture minister) यांच्या म्हणण्यानुसार, शेतकऱ्यांना जास्तीत जास्त सुविधा देण्यासाठी, शेतीवरील खर्च कमी करण्यासाठी आणि शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढवण्यासाठी सरकार ड्रोनच्या वापराला प्रोत्साहन देत आहे. यासाठी ड्रोन खरेदीमध्ये विविध विभागांना सूटही देण्यात आली आहे. ड्रोन खरेदी करण्यासाठी अनुसूचित जाती/जमाती, अल्प व अत्यल्प, महिला आणि ईशान्येकडील राज्यातील शेतकऱ्यांना 5 लाखांचे अनुदान (subsidy for farmers) दिले जात आहे, तर इतर शेतकऱ्यांना 40 टक्के किंवा कमाल 4 लाख रुपयांपर्यंत आर्थिक मदत दिली जाईल. हे तंत्रज्ञान शेतकरी आणि इतर कृषी संस्थांना परवडणारे बनवण्यासाठी फार्म मशिनरी प्रशिक्षण आणि चाचणी संस्था, भारतीय कृषी संशोधन परिषद (ICAR) संस्था, कृषी विज्ञान केंद्रे आणि राज्य कृषी विद्यापीठांना ड्रोन खरेदीसाठी (subsidy for government institutions) 100% पर्यंत खर्च मंजूर करण्यात येईल. याशिवाय शेतकरी उत्पादक संघटनांना (FPOs / farmers producer companies) शेतात प्रात्यक्षिकांसाठी कृषी ड्रोनच्या किमतीच्या 75% पर्यंत सबसिडी दिली जाईल. CHC उभारण्यासाठी कृषी पदवीधर ड्रोनच्या खर्चापर्यंत आर्थिक मदत दिली जाईल.

Advertisement

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply