Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Stock Market: ‘त्यामुळे’ बाजारात वाढीचा अंदाज; पहा कोणते घटक करतील प्रभावित

Please wait..

मुंबई : भारतीय शेअर बाजार (share market news) मागील दिवसांची पडझड विसरून आज पुढे जाण्यासाठी सज्ज होण्याची शक्यता आहे. जागतिक बाजारातील सकारात्मक संकेतांमुळे गुंतवणूकदार आज खरेदीवर आणखी पैसे लावू शकतात. शेवटच्या ट्रेडिंग सत्रात सेन्सेक्स 85 अंकांनी घसरून 56,976 वर बंद झाला. निफ्टीही (Nifty) 33 अंकांनी घसरून 17,069 वर आला. आज बाजारात वाढ झाली तर सेन्सेक्स (BSE sensex) पुन्हा 57 हजारांचा टप्पा पार करेल, असा अंदाज तज्ज्ञांनी व्यक्त केला आहे. कारण आज जागतिक बाजारातही तेजीचा कल आहे, ज्यामुळे देशांतर्गत गुंतवणूकदारांच्या भावना प्रभावित होतील आणि ते सुरुवातीपासूनच खरेदी करू शकतील. पुढील घटक आजच्या व्यवसायात मोठी भूमिका बजावू शकतात. (today trend in stock market and world impact on bse and nse share market)

Advertisement
Loading...

यूएस आणि युरोपियन बाजार : यूएसमध्ये फेड रिझर्व्ह 22 वर्षांतील सर्वात मोठी व्याजदर वाढ करणार आहे. तत्पूर्वी गुंतवणूकदार सावध दिसत आहेत. मात्र, व्याज वाढल्याने महागाई नियंत्रणात येण्याची अपेक्षा असल्याने बाजाराला सकारात्मक संकेत मिळाले आहेत. यामुळेच अमेरिकेतील प्रमुख स्टॉक एक्स्चेंज नॅस्डॅकने गेल्या ट्रेडिंग सत्रात 0.22 टक्क्यांची उसळी दाखवली होती. युरोपीय बाजारांमध्येही तेजीचे वातावरण होते आणि सर्व प्रमुख एक्सचेंज नफ्यावर बंद झाले होते. जर्मनीच्या शेअर बाजाराने 0.72 टक्के आणि फ्रान्सच्या शेअर बाजारात 0.79 टक्क्यांची उसळी घेतली आहे. याशिवाय लंडन स्टॉक एक्सचेंजही 0.22 टक्क्यांच्या वाढीसह बंद झाला.

Advertisement

Advertisement

आशियाई बाजारात संमिश्र कल : आशियातील बहुतांश बाजारात आज सकाळच्या व्यवहारात संमिश्र कल दिसून आला. सिंगापूर स्टॉक एक्स्चेंज 0.63 टक्‍क्‍यांनी वधारत होते, तर तैवान 0.52 टक्‍क्‍यांनी व कॉस्पी 0.05 टक्‍क्‍यांनी वधारत होते. मात्र, आज सकाळच्या व्यवहारात हाँगकाँग शेअर बाजारात 0.59 टक्क्यांची घसरण झाली आहे. दरम्यान, विदेशी संस्थागत गुंतवणूकदारांनी (FII) भारतीय शेअर बाजारातून माघार घेणे सुरूच ठेवले आहे. शेवटच्या ट्रेडिंग सत्रातही FII ने 1,853.46 कोटी रुपये काढले. तथापि, देशांतर्गत गुंतवणूकदारांनी त्यांच्या खरेदीद्वारे हा तोटा भरून काढला. देशांतर्गत गुंतवणूकदारांनी 2 मे रोजी 1,951.10 कोटी रुपयांचे शेअर्स खरेदी केले होते. त्यामुळे बाजार मोठ्या पडझडीपासून वाचला.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply