Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

रशिया-युक्रेन युद्धामुळे वाढला अंधार..! पहा, ‘या’ मंत्र्याने नेमके काय दिलेय वीज टंचाईचे कारण..

मेरठ – उत्तर प्रदेशचे कृषिमंत्री सूर्य प्रताप शाही यांनी त्यांच्या मेरठ दौऱ्यात विजेच्या समस्येवर (Power Crisis) मोठे वक्तव्य केले आहे. वीज टंचाईची समस्या मान्य करण्याबरोबरच शाही यांनी त्याचे कारणही स्पष्ट केले. कृषी मंत्री म्हणाले की, युक्रेन आणि रशिया यांच्यातील युद्धामुळे (Russia Ukraine War) कोळसा आयात (Coal Import) करण्यात अडचणी आल्या आहेत, त्यामुळे काही प्रमाणात विजेची समस्या निर्माण झाली आहे. असे असतानाही सरकार जुन्या काळाच्या तुलनेत खूप चांगली वीज देत असल्याचा दावाही त्यांनी केला.

Advertisement

सूर्य प्रताप शाही म्हणाले की, पंतप्रधान मोदींच्या नेतृत्वात देश बदलत आहे. 15 ऑगस्ट रोजी स्वातंत्र्याचा अमृत महोत्सव साजरा होणार आहे. आपला देश ज्या 75 वर्षांनी चालवला त्यापेक्षा अधिक वेगाने देश पुढील 25 वर्षे चालला पाहिजे, हा हेतू सरकारचा आहे आणि त्याच हेतूनुसार हा हेतू मुख्यमंत्री आदित्यनाथ यांचा आहे, असे मंत्री म्हणाले. सूर्य प्रताप शाही यांनी सांगितले की, पुढील तीन दिवस मंत्री विविध जिल्ह्यांचा दौरा करून नागरिकांबरोबर संवाद साधणार आहेत. मंत्री विकासकामांचा आढावा घेत घटनास्थळी भेट देऊन दर्जा पाहणी करणार आहेत. संसाधनांचा अधिक चांगला वापर करणे आवश्यक आहे.

Advertisement

दरम्यान, कडाक्याच्या उन्हाळ्याने फक्त दिल्लीकरांनाच नाही तर सरकारलाही चांगलाच घाम फोडला आहे. एकतर दिल्लीत सध्या तापमान प्रचंड वाढले आहेत. या वाढत्या तापमानाने (Temperature) नागरिक अगदीच हैराण झाले आहेत. त्यामुळे विजेच्या मागणीत (Power Demand) इतकी वाढ झाली आहे, की खुद्द सरकार हैराण झाले आहे. एप्रिल महिन्यात पहिल्यांदाच विजेची मागणी सहा हजार मेगावॅटवर पोहोचली. दिल्लीत काल दुपारी विजेची मागणी 6,000 मेगावॅट होती. एसएलडीसीच्या अधिकाऱ्याने दिलेल्या माहितीनुसार, बुधवारी विजेची मागणी 5769 मेगावॅट होती, जी गुरुवारी 3.7 टक्क्यांनी वाढली.

Loading...
Advertisement

अधिकाऱ्याने सांगितले की, दिल्लीमध्ये यावर्षी कडक उन्हाळा आहे, त्यामुळे लोक त्यांच्या घरांमध्ये आणि कार्यालयांमध्ये कूलर-एसी वापरत आहेत. त्याचा थेट परिणाम विजेच्या वापरावर होत आहे. अधिकाऱ्याच्या म्हणण्यानुसार, महिन्याच्या सुरुवातीपासून दिल्लीतील विजेची मागणी 34 टक्क्यांनी वाढली आहे. 1 एप्रिल रोजी विजेची मागणी 4469 मेगावॅट होती. यावर्षी जास्तीत जास्त मागणी 8200 मेगावॅटपर्यंत पोहोचण्याची शक्यता व्यक्त होत आहे.

Advertisement

कोळसा नाही तर ‘या’ कारणामुळे हटेना अंधार.. पहा, कशामुळे आलेय ‘हे’ वीज संकट..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply