Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Gold Price Today: ‘त्यांची’ही झाली चांदी..! पहा आज नेमका काय आहे बाजाराचा ट्रेंड

मुंबई : आज सोन्याच्या दरात वाढ झाली आहे. जर तुम्हीही पिवळ्या धातूमध्ये गुंतवणूक करण्याचा विचार करत असाल तर घरातून बाहेर पडण्यापूर्वी सोन्याच्या नवीनतम किंमती जाणून घेणे फायदेशीर ठरू शकते. एमसीएक्सवर शुक्रवारी सोन्या-चांदीच्या दरात वाढ झाली आहे. सोन्याचा भाव 0.59 टक्क्यांनी वाढून 51,565 रुपये प्रति 10 ग्रॅम, तर चांदीचा भाव 0.44 टक्क्यांनी वाढून 64,200 रुपये प्रति किलोवर पोहोचला.

Loading...
Advertisement

22 कॅरेटपैकी बहुतेक सोन्याचे दागिने बनवण्यासाठी वापरले जातात. त्याच वेळी, काही कारागीर 18 कॅरेट सोन्याचा वापर करून दागिने बनवतात. दागिन्यांवर कॅरेटनुसार हॉलमार्क तयार केला जातो. 24 कॅरेटवर 999, 23 कॅरेटवर 958, 22 कॅरेटवर 916, 21 कॅरेटवर 875 आणि 18 कॅरेटवर 750. तुम्हीही सोन्याचे दागिने बनवणार असाल तर कॅरेटच्या आधारे सोन्याची किंमत द्यायला विसरू नका. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की उत्पादन शुल्क, राज्य सरकारचे कर आणि मेकिंग चार्जेसमुळे सोन्याच्या दागिन्यांची किंमत राज्यानुसार बदलते. तुम्हालाही तुमच्या शहरातील सोन्याची नवीनतम किंमत जाणून घ्यायची असेल, तर तुम्ही तुमच्या मोबाईलवर आजची किंमत सहज तपासू शकता. इंडियन बुलियन अँड ज्वेलर्स असोसिएशनच्या म्हणण्यानुसार, जर तुम्ही 8955664433 या क्रमांकावर मिस्ड कॉल दिला तर तुम्हाला तुमच्या मोबाईलवर थोड्याच वेळात सोन्याच्या नवीनतम किमतींबद्दल संदेश मिळेल. अशा प्रकार, तुम्ही घरी बसल्या क्षणात सोन्याची नवीनतम किंमत जाणून घेऊ शकता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply