Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

खुशखबर..! सोने खरेदीची आहे संधी.. आज सोन्याच्या दरात मोठी घसरण; जाणून घ्या, काय आहेत नवीन दर

दिल्ली : सध्याच्या काळात जर तुम्ही सोने खरेदी करणाऱ्याचा विचार करत असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी महत्वाची आहे. सोन्याच्या दरात (Gold Price) आज मोठी घसरण झाली आहे. त्याचबरोबर चांदीही कालच्या तुलनेत स्वस्त झाली आहे. सराफा बाजारात आज 24 कॅरेट सोन्याचा दर 51 हजार 264 रुपये प्रति दहा ग्रॅमवर ​​घसरला आहे. कालच्या तुलनेत आज 24 कॅरेट सोने 485 रुपयांनी स्वस्त होत आहे. त्याच वेळी, 23 कॅरेट सोने कालच्या तुलनेत 483 स्वस्त आहे आणि 51 हजार 059 रुपये प्रति दहा ग्रॅमवर ​​उघडले आहे.

Advertisement

आज IBJA ने जारी केलेल्या 22 कॅरेट सोन्याची किंमत 46,958 रुपये प्रति 10 ग्रॅम आहे. त्याचबरोबर कालच्या तुलनेत चांदी 1286 रुपयांनी स्वस्त झाली असून, आज सराफा बाजारात चांदी (Silver Price) 63991 रुपये किलोने विकली जात आहे. वर्ल्ड गोल्ड कौन्सिल (World Gold Council) नुसार, 2022 च्या पहिल्या तिमाहीत देशातील सोन्याची मागणी 18 टक्क्यांनी घटून 135.5 टन झाली आहे. डब्ल्यूजीसीने म्हटले आहे, की मागणीतील मंदी मुख्यत्वे किमतीत तीव्र वाढ झाल्यामुळे आहे. 2021 च्या पहिल्या तीन महिन्यांत सोन्याची मागणी 165.8 टन होती.

Advertisement

IBJA ने जारी केलेले दर देशभरात सार्वत्रिक आहेत. तथापि, या वेबसाइटवर दिलेल्या दरामध्ये जीएसटीचा समावेश नाही. सोने खरेदी आणि विक्री करताना तुम्ही IBJA दराचा संदर्भ घेऊ शकता. IBJA देशभरातील 14 केंद्रांमधून सोन्या-चांदीचे सध्याचे दर घेते आणि त्याचे सरासरी मूल्य देते. सोन्या-चांदीचे सध्याचे दर किंवा त्याऐवजी स्पॉट किंमत ठिकाणाहून भिन्न असू शकते, परंतु त्यांच्या किमतींमध्ये थोडा फरक आहे.

Loading...
Advertisement

तसे पाहिले तर देशात सोन्याला कायमच मागणी असते. चांगला मुहूर्त किंवा सण उत्सवाच्या वेळी सोने खरेदी केली जाते. तसेच पैशांची सुरक्षित गुंतवणूक म्हणूनही सोने खरेदीला लोक प्राधान्य देतात. त्यामुळे आपल्याकडे सोन्याला नेहमीच मागणी असते. कोरोनाकाळातही देशभरात सोन्याला मागणी वाढली होती.

Advertisement

दुसरीकडे, पेट्रोलियम उत्पादने, अभियांत्रिकी वस्तू, रत्ने आणि दागिने आणि रसायने क्षेत्रातील उत्तम कामगिरीमुळे देशाची वस्तू निर्यात 2021-22 या आर्थिक वर्षात $418 अब्ज डॉलरच्या विक्रमी पातळीवर पोहोचली आहे. 2021-22 या वर्षात भारताच्या कमोडिटी व्यापाराने (Export And Import) एक ट्रिलियन डॉलर्सचा टप्पा पार केला आहे कारण देशाची आयात देखील $610 अब्ज डॉलरच्या सर्वकालीन सर्वाधिक पातळीवर पोहोचली आहे.

Advertisement

आजही सोने 50 हजारांपार, चांदीही चमकली; जाणून घ्या, काय आहेत सोन्या-चांदीचे नवीन भाव..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply