Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Agriculture Business : कमी पैशांत सुरू होणाऱ्या ‘या’ बिजनेसचा विचार करा; मिळेल जास्त उत्पन्न

अहमदनगर : जर तुम्ही शेतकरी असाल आणि तुम्हाला उत्पन्नात वाढ करायची असेल तर शेतीबरोबरच तुम्ही इतर काही बिजनेस सुरू करू शकता, जो तुम्ही कमी खर्चात सहज सुरू करू शकता. जर तुम्हाला कृषी बिजनेस करायचे असतील आणि त्यासाठी तुम्हाला कोणतेही साधन मिळत नसेल, तर आज आम्ही तुम्हाला अशाच काही शेती व्यवसायांबद्दल सांगणार आहोत, जो तुम्ही छोट्या प्रमाणावर सुरू करून चांगला नफा (Low Investment Business) कमावू शकता.

Advertisement

दुग्धव्यवसाय (Dairy) हा शेती व्यवसायातील सर्वोत्तम फायदेशीर व्यवसाय आहे, कारण गावातील बहुतेक लोक पशुपालन करतात. गाई-म्हशींच्या दुधापासून अनेक प्रकारचे पदार्थ बनवले जातात. जसे की लोणी, चीज, तूप, दही, आईस्क्रीम. या उत्पादनांची मागणी वर्षभर बाजारात राहते आणि त्याच वेळी त्यांच्या किमतीही जास्त असतात. या व्यवसायात गुंतवणूक (Investment) करून तुम्ही अधिक नफा मिळवू शकता.

Advertisement

जसे तुम्हाला माहीत आहे. गावातील बहुतांश लोक उदरनिर्वाहासाठी पशुपालन करतात. त्या सर्व जनावरांना चारा आवश्यक आहे. जर तुम्ही त्याचा व्यवसाय गावात सुरू केला तर तुम्हाला कमी वेळात चांगला नफा मिळू शकेल. यासाठी तुम्हाला जास्त खर्च करण्याचीही गरज नाही. यासाठी तुम्हाला 1 लाख रुपयांपर्यंत खर्च करावा लागेल. एकदा व्यवसाय चांगला चालू लागला की, तुम्ही दर महिन्याला मोठी रक्कम कमवू शकता.

Loading...
Advertisement

तुळशी ही औषधी वनस्पतींपैकी एक आहे. ज्याचा उपयोग अनेक प्रकारची औषधे आणि कॉस्मेटिक उत्पादने बनवण्यासाठी केला जातो. जर तुम्हाला कमी बजेटमध्ये फायदेशीर व्यवसाय करायचा असेल तर तुळशीचा व्यवसाय तुमच्यासाठी खूप फायदेशीर ठरेल. कारण तुळसाला जास्त मागणी आहे. तुम्ही तुमच्या बजेटनुसार खर्च करून हा व्यवसाय सुरू करू शकता.

Advertisement

कुक्कुटपालन व्यवसाय केल्यास जास्तीत जास्त नफा मिळेल. कृपया लक्षात घ्या की बाजारात त्याच्या किमतीसाठी एकच किंमत नाही. हा व्यवसाय सुरू करण्यासाठी शासनाकडून आर्थिक मदतही केली जाते. त्यामुळे शेतकरी बांधव आणि गरीब लोकांसाठी हा बिजनेस चांगला पर्याय ठरू शकतो.

Advertisement

Business Idea : फक्त 10 हजारांत सुरू होईल ‘हा’ बिजनेस, मिळेल चांगले उत्पन्न.. वाचा, महत्वाची माहिती..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply