Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Govt. Subsidy scheme: स्टोअरेजसाठी मिळतेय अनुदान; पहा नेमकी काय आहे खास स्कीम

Please wait..

मुंबई : कृषी क्षेत्रातील तरुण आणि कृषी उद्योजकांसाठी ही एक खास बातमी आहे. कारण, कोल्ड स्टोअर्स, कोल्ड चेन आणि भाज्या किंवा फळे साठवण्यासाठी फ्रोझन युनिटसाठी कृषी पायाभूत सुविधा निधी अंतर्गत कर्जावर तीन टक्के व्याज सवलत दिली जात आहे. योजनेचा लाभ घेण्यासाठी तुम्ही Agri Infra च्या अधिकृत साइटवर अर्ज करू शकता. (Agriculture infrastructure scheme for cold storage, cold chain, frozen food, food processing, government scheme)

Advertisement

Advertisement
Loading...

आपला उत्पादित शेतमाल शेतकरी इतर राज्यांना विकत आहेत. यासाठी शेतकरी ते दीर्घकाळ साठवून ठेवण्यास प्राधान्य देतात. त्यामुळेच उद्यान विभागाच्या माहितीनुसार, लाभार्थी कोल्ड स्टोअर्स आणि इतर प्रकारचे गोठविलेल्या युनिट्स उघडण्यासाठी सरकारी साइटवर थेट अर्ज करू शकतात. कृषी पायाभूत सुविधा निधी अंतर्गत शीतगृह सुरू करण्यासाठी कर्जावर तीन टक्के व्याज सवलत आहे. यासोबतच कर्ज देणाऱ्या संस्थेला दोन कोटी रुपयांपर्यंतच्या कर्जावर सरकारकडून बँक गॅरंटी दिली जाणार आहे. प्राथमिक कृषी पतसंस्था, पणन सहकारी संस्था, शेतकरी उत्पादन संस्था, बचत गट, बहुउद्देशीय सहकारी संस्था, एकत्रित पायाभूत सुविधा पुरवठादार या योजनेचा लाभ घेण्यास पात्र असतील. काढणीनंतर उत्पादन व्यवस्थापनासाठी पायाभूत सुविधा विकसित करणे हा या योजनेचा मुख्य उद्देश आहे. याअंतर्गत गोदाम, पॅक हाऊस, कोल्ड चेन, सेंद्रिय निविष्ठा उत्पादन युनिट, रिपिंग चेंबर, वॅक्सिंग युनिट आदींचा विकास करावयाचा आहे. ही योजना टॉप अप सिस्टमचा दुहेरी लाभ देते.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply