Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Tata Motors: टाटा मोटर्सने केलीय ‘ती’ मोठी घोषणा; पहा कसा होणार आहे ‘त्यांना’ फायदा

Please wait..

पुणे : देशांतर्गत वाहन निर्माता कंपनी टाटा मोटर्सने सोमवारी सांगितले की, त्यांनी इलेक्ट्रिक कारचा पुरवठा करण्यासाठी ईव्ही-आधारित शहरी वाहतूक सेवा प्रदाता लिथियम अर्बन टेक्नॉलॉजीजशी भागीदारी केली आहे. या करारांतर्गत, लिथियम अर्बन कर्मचाऱ्यांची वाहतूक करण्यासाठी देशभरात 5,000 एक्सप्रेस-टी इलेक्ट्रिक कार तैनात करेल. टाटा मोटर्स अनेक टप्प्यांत या ईव्हीचा पुरवठा करेल आणि पुढील वर्षात तैनाती पूर्ण होईल.

Advertisement
Loading...

टाटा मोटर्स पॅसेंजर व्हेइकल्सचे व्यवस्थापकीय संचालक शैलेश चंद्र यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, “हा सामंजस्य करार सामायिक मोबिलिटी स्पेसमध्ये इलेक्ट्रिक वाहनांचा जलद अवलंब करण्याच्या दृष्टीने एक मोठी झेप आहे. लिथियम अर्बन टेक्नॉलॉजीसह आमची दीर्घकालीन भागीदारी सुरू ठेवण्यास आम्हाला आनंद होत आहे. यावेळी बोलताना, लिथियम अर्बन टेक्नॉलॉजीजचे संस्थापक आणि सीईओ संजय कृष्णन म्हणाले की, 5,000 वाहनांची ही ऑर्डर लिथियम आणि टाटा मोटर्स तसेच संपूर्ण ईव्ही इकोसिस्टमसाठी खरोखरच एक महत्त्वाची संधी आहे. Tata Motors ने जुलै 2021 मध्ये फक्त Fleet Service ग्राहकांसाठी ‘Express’ ब्रँड सादर केला. या ब्रँड अंतर्गत इलेक्ट्रिक सेडान कार 213 किमी आणि 165 किमीच्या रेंजसह दोन पर्यायांसह येते. ( Tata Motors To Supply 5,000 XPRES T Electric Sedans To Lithium Urban)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply