Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Future Group Debt: ‘असा’ असेल आता ‘फ्युचर’ प्लान; पहा नेमके काय निर्णय होऊ शकतात कर्जाबाबत

Please wait..

मुंबई : कर्जबाजारी किशोर बियाणी यांचा फ्युचर ग्रुप आता बचत आणि काही कंपन्यांमध्ये सुधारणा करण्यावर भर देणार आहे. फ्युचर लाइफस्टाइल फॅशन, फ्युचर सप्लाय चेन सोल्युशन्स, फ्युचर कंझ्युमर आणि फ्युचर एंटरप्रायझेस यांची पुनर्बांधणी करण्याची योजना आहे. कर्ज देणाऱ्या संस्थांमार्फत या कंपन्यांच्या कर्जाची पुनर्रचना करण्याची योजना आहे. मात्र, ग्रुप कंपनी फ्युचर रिटेलवर 18,000 कोटी रुपयांचे कर्ज आहे.

Advertisement

Advertisement
Loading...

नॅशनल लॉ ट्रिब्युनल (NCLT) अंतर्गत कॉर्पोरेट दिवाळखोरी रिझोल्यूशन प्रक्रियेला सामोरे जावे लागू शकते. फ्युचर एंटरप्रायझेसवर 5000 कोटी रुपयांचे कर्ज आहे. कंपनी फ्युचर जनरली इन्शुरन्समधील आपला हिस्सा विकून 3,000 कोटी रुपये उभारणार आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, दोघांमध्ये करार निश्चित झाला आहे. यानंतर केवळ 2,000 कोटी रुपयांचे कर्ज शिल्लक राहणार आहे. FMCG कंपनी फ्यूचर कंझ्युमरकडे कर्नाटकात सुमारे 110 एकर फूड पार्क आहे. ज्याचा फायदा कंपनीला पुनरुज्जीवित करण्यासाठी केला जाऊ शकतो. तर फ्युचर सप्लाय चेन सोल्युशन्सची देशभरात गोदामे आहेत. त्याचे नागपुरातील सर्वात मोठे आणि आधुनिक गोदाम आहे. त्यामुळे गुंतवणूकदारांमध्ये याबाबत उत्साहाचे वातावरण आहे.

Advertisement

Advertisement

फ्युचर लाइफस्टाइल या फ्युचर ग्रुप कंपनीने आतापर्यंत कर्ज भरण्यात चूक केलेली नाही. त्यामुळे समूह आपले काही ब्रँड विकून पैसे उभे करू शकतो. त्यात ब्रँड फॅक्टरी, सेंट्रल असे अनेक ब्रँड आहेत. कोरोनानंतर त्याच्या व्यवसायातही चांगली सुधारणा झाली आहे. शनिवारीच फ्युचर ग्रुप आणि रिलायन्समध्ये 24,713 कोटी रुपयांचा करार भंग झाला आहे. फ्युचर एंटरप्रायझेस गेल्या आठवड्यात 2,911 कोटी रुपयांची थकबाकी भरण्यात अयशस्वी ठरले. सोमवारी समूह कंपन्यांच्या समभागांच्या किमतीत मोठी घसरण झाली. फ्युचर एंटरप्राइझचे शेअर्स जवळपास 10 टक्क्यांनी घसरून बंद झाले, तर फ्युचर कंझ्युमर, फ्युचर लाइफस्टाइल 20-20 आणि फ्युचर रिटेल 5 टक्क्यांनी घसरले. (Future Group Debt Ridden Company Focus On Savings Will Prepare Many Companies Anew)

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply