Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Twitter Deal: म्हणून मस्क यांच्या ताब्यात गेली ट्विटर; पहा नेमके काय कारण घडले यासाठी

Please wait..

मुंबई : अनेक दिवसांच्या गदारोळानंतर अखेर ट्विटरची मालकी जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती एलोन मस्क यांच्याकडे आली आहे. असे वृत्त आहे की Twitter Inc. हे सोशल मिडिया प्लॅटफॉर्म अब्जाधीश एलोन मस्क यांना $ 44 अब्ज किंवा 3,368 अब्ज रुपयांना विकले आहे. यासंदर्भात कंपनीच्या संचालक मंडळाने मान्यता दिली आहे. त्यानुसार मस्कला ट्विटरच्या प्रत्येक शेअरसाठी $54.20 (रु. 4148) द्यावे लागतील. ट्विटरच्या स्वतंत्र मंडळाचे अध्यक्ष ब्रेट टेलर यांनी सोमवारी दुपारी 12 वाजेनंतर एका प्रसिद्धीपत्रकात मस्कसोबत झालेल्या कराराची माहिती दिली. (Twitter Confirms Sale Of Company To Elon Musk For 44 Billion Dollar)

Advertisement

Advertisement

या करारामुळे टेस्ला सीईओला 217 दशलक्ष वापरकर्त्यांसह कंपनीची मालकी मिळाली आहे. अटलांटिकच्या दोन्ही बाजूंनी राजकीय आणि मीडिया अजेंडा तयार करण्यात Twitter प्रभावी भूमिका बजावते. मस्कने या करारासाठी निधी पॅकेजची पुष्टी केल्यावर आणि शेअरधारकांनी त्यांचे स्वागत केल्यावर व्यवहार मान्य करण्याची ट्विटरची सुरुवातीची अनिच्छा कमी झाली. एलोन मस्क यांनी या कराराची घोषणा करताना दिलेल्या निवेदनात म्हटले आहे की, “भाषण स्वातंत्र्य हा कार्यरत लोकशाहीचा आधारस्तंभ आहे आणि Twitter हा डिजिटल टाउन स्क्वेअर आहे जिथे मानवतेच्या भविष्यासाठी महत्त्वाच्या बाबींवर चर्चा केली जाते. मी उत्पादनामध्ये नवीन वैशिष्ट्ये जोडत आहे.” मला ट्विटरचा विस्तार करून, विश्वास निर्माण करण्यासाठी, स्पॅम बॉट्सला हरवण्यासाठी आणि सर्व मानवांना प्रमाणीकृत करण्यासाठी त्याचे अल्गोरिदम ओपन सोर्स बनवून ते नेहमीपेक्षा चांगले बनवायचे आहे.” “ट्विटरमध्ये प्रचंड क्षमता आहे. मी कंपनी आणि तिच्या वापरकर्त्यांच्या समुदायासोबत काम करण्यास उत्सुक आहे.”

Advertisement

Advertisement
Loading...

ट्विटरचे सीईओ पराग अग्रवाल यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, “ट्विटरचा एक उद्देश आणि प्रासंगिकता आहे ज्याचा संपूर्ण जगावर प्रभाव पडतो. मला आमच्या कार्यसंघांचा खूप अभिमान आहे आणि ते करत असलेल्या कार्यामुळे प्रेरित आहे, ज्यांच्यासाठी काहीही महत्त्वाचे नाही.” टेस्लाचे सीईओ मस्क यांनी सोमवारी ट्विट केले, “आशा आहे की त्याने प्लॅटफॉर्म ताब्यात घेतल्यास,” टेस्लाचे सीईओ मस्क यांनी सोमवारी ट्विटर बोर्ड आणि एलोन मस्क यांच्यात सोशल मीडिया दिग्गज ट्विटर विकत घेण्याच्या प्रस्तावानंतर सुरू असलेल्या संभाषणादरम्यान ट्विट केले. सर्वात मोठे समीक्षक देखील राहतील. मुक्त भाषणाची वकिली करताना, मस्कने लिहिले, “मला आशा आहे की माझे सर्वात मोठे टीकाकार ट्विटरवर राहतील कारण मुक्त भाषणाचा अर्थ असा आहे.” ट्विटरवर त्यांचे सध्या 83 दशलक्षाहून अधिक फॉलोअर्स आहेत.

Advertisement

Advertisement

मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म ट्विटर आता जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती इलॉन मस्कच्या हातात गेले आहे. अहवालानुसार, Twitter Inc. TWTR.N एलोन मस्कला प्रति शेअर $54.20 रोखीने विकत घेण्याच्या प्रस्तावित करारावर विचार करत आहे. मस्कने याआधी ट्विटरला ४३ अब्ज डॉलर्स म्हणजेच ३२७३.४४ अब्ज रुपयांना खरेदी करण्याची ऑफर दिली होती. मस्क म्हणाले की ही त्यांची “सर्वोत्तम आणि शेवटची” ऑफर आहे. परंतु मस्कने सोमवारी त्यात एक अब्ज डॉलर्सची भर घातली आणि ट्विटर इंकने ते इलॉन मस्कला 44 अब्ज डॉलर्समध्ये सुपूर्द केले. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, असे म्हटले जात आहे की रविवार आणि सोमवारच्या सुरुवातीच्या दरम्यान मस्क ट्विटरला प्रति शेअर $ 54.20 मध्ये विकत घेण्यासाठी ट्विटरच्या बोर्डाशी चर्चा करत आहे. सोमवारी, ट्विटरचे शेअर्स 5.5 टक्क्यांनी वाढून $51.60 वर बंद झाले. पण तरीही ते मस्कच्या ऑफर किंमतीपेक्षा कमी होते. दरम्यान, ट्विटर इंकवर मस्कच्या मालकीच्या बातम्यांदरम्यान मस्कचे पाच वर्षांचे ट्विट व्हायरल होत आहे. जेव्हा तो म्हणाला – मला ट्विटर आवडते आणि नंतर प्लॅटफॉर्मची किंमत विचारली.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply