Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

तेल कंपन्यांनी जारी केले नवीन दर.. पहा, पहिल्याच दिवशी पेट्रोलचे भाव वाढले की घटले..

मुंबई : तेल विपणन कंपन्यांनी आज म्हणजेच सोमवारी पेट्रोल आणि डिझेलचे नवे दर जाहीर केले आहेत. पेट्रोल-डिझेलच्या दरात (Petrol Diesel Price) कोणताही बदल झालेला नाही. सलग 19 व्या दिवशी किमती स्थिर आहेत. आजही पोर्ट ब्लेअरमध्ये सर्वात स्वस्त पेट्रोल 91.45 रुपये आहे. तर, महाराष्ट्रातील परभणीमध्ये देशातील सर्वात खर्चिक पेट्रोल 123.47 रुपये प्रति लिटर दराने विकले जात आहे. त्याचवेळी आंध्र प्रदेशमध्ये डिझेल 107.68 रुपये प्रति लिटर आहे.

Advertisement

दिल्लीच्या दराची परभणीच्या दराबरोबर तुलना केल्यास दिल्लीत पेट्रोल 18.06 रुपयांनी स्वस्त आहे. त्याच वेळी, राजस्थानच्या जयपूरमध्ये पेट्रोल 5 रुपये 44 पैसे आणि मध्य प्रदेशमध्ये 5.33 रुपये कमी दराने मिळत आहे. रांची, झारखंडमध्ये परभणीपेक्षा पेट्रोल 14.76 रुपयांनी स्वस्त आहे आणि बिहारमधील पाटणामध्ये 7.24 रुपयांनी स्वस्त आहे.

Advertisement

तर, चेन्नईमध्ये पेट्रोल 12.62 रुपयांनी बंगळुरूमध्ये 12.38 रुपयांनी कमी दराने उपलब्ध आहे. वेगवेगळ्या राज्यांमध्ये वेगवेगळे कर आणि वाहतूक शुल्कामुळे (Transport Charges) वेगवेगळ्या शहरांमध्ये पेट्रोलच्या दरात तफावत आहे. जर कोलकाता बद्दल सांगितले तर परभणी येथे तुम्हाला 8.35 रुपये स्वस्त पेट्रोल मिळत आहे. त्याच वेळी, तुम्ही आग्रा आणि लखनऊमध्ये अनुक्रमे 18.44 रुपये आणि 18.22 रुपये कमी दराने पेट्रोल खरेदी करत आहात. परभणीच्या तुलनेत पोर्ट ब्लेअरमध्ये पेट्रोल 32.02 रुपयांनी स्वस्त आहे.

Loading...
Advertisement

1 एप्रिल रोजी केंद्र सरकारचा कर आणि दिल्ली सरकारचा कर (Tax) पेट्रोलच्या किरकोळ किमतीच्या 44 टक्के इतका होता. हे प्रमाण राज्यानुसार बदलते. मुंबईमध्ये 1 एप्रिल रोजी पेट्रोलची किंमत प्रति लीटर 116.72 रुपये होती, जी दिल्लीपेक्षा सुमारे 15 रुपये अधिक होती. महाराष्ट्र सरकार प्रत्येक लिटर पेट्रोलसाठी 26 टक्के मूल्यवर्धित करासह (VAT) 10.12 रुपये अतिरिक्त आकारते. त्यामुळे मुंबईतील एकूण कर प्रतिलिटर 50 रुपयांपेक्षा जास्त आहे. राज्य सरकारे स्वतंत्रपणे कर आकारतात आणि हा कर लक्षद्वीप आणि अंदमान आणि निकोबार बेटांमध्ये सर्वात कमी आहे, जेथे तो अनुक्रमे 0 टक्के आणि 1 टक्के आहे.

Advertisement

कच्चे तेल भाव 100 डॉलर पार.. तेल कंपन्यांनी इंधन दराबाबत घेतला ‘हा’ निर्णय.. वाचा, महत्वाची माहिती..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply