Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Gautam Adani News: अदानी आणखी पॉवरबाज..! पहा आता कुठल्या क्षेत्रात मारलीय बाजी

Please wait..

मुंबई : अदानी पोर्ट्स अँड स्पेशल इकॉनॉमिक झोन (APSEZ) लिमिटेडची उपकंपनी असलेल्या अदानी हार्बर सर्व्हिसेसने सागरी सेवा प्रदाता ओशन स्पार्कल लिमिटेड (OSL) या कंपनीचे अधिग्रहण करण्यासाठी करार केला आहे. सुप्रसिद्ध उद्योगपती मुकेश अंबानींना मागे टाकत गौतम अदानी आता देशातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती बनले असून या करारानंतर त्यांची ताकद आणखी वाढणार आहे. (Adani Ports To Acquire Ocean Service Provider Ocean Sparkle)

Advertisement

Advertisement
Loading...

करण अदानी (मुख्य कार्यकारी अधिकारी आणि पूर्णवेळ संचालक, APSEZ) यांनी याबाबत सांगितले की, OSL आणि अदानी हार्बर सर्व्हिसेस लिमिटेड (TAHSL) यांच्या समन्वयामुळे एकत्रित व्यवसाय पाच वर्षांत अधिक चांगल्या नफ्यासह दुप्पट होण्याची शक्यता आहे. याचा लाभ भागधारकांना दिला जाईल. या संपादनामुळे भारतातील सागरी सेवा बाजारपेठेतील कंपनीचा वाटा वाढेल आणि इतर देशांमध्ये उपस्थिती प्रस्थापित करण्यासाठी एक व्यासपीठ उपलब्ध होईल. “ओएसएल 94 स्वत:च्या जहाजांसह आणि 13 तृतीय पक्षाच्या मालकीच्या जहाजांसह बाजारपेठेतील आघाडीवर आहे,” असे एका निवेदनात म्हटले आहे. OSL चे एंटरप्राइझ मूल्य 1,700 कोटी रुपये आहे.

Advertisement

Advertisement

अदानी पोर्ट्स अँड सेझ (एपीएसईझेड) लिमिटेड ही देशातील सर्वात मोठी खाजगी क्षेत्रातील बंदर ऑपरेटर असून पश्चिम बंगाल सरकारच्या ताजपूर बंदर प्रकल्पासाठी सर्वाधिक बोली लावली आहे. APSEZ ने बंदर शर्यतीत JSW समूहाला मागे टाकले आहे, असे अधिकृत सूत्राने शुक्रवारी सांगितले. आर्थिक बोली फेरीत फक्त APSEZ आणि JSW यांचा सहभाग होता. मात्र, सुरुवातीच्या फेरीत आणखी काही कंपन्यांनी रस दाखवला होता. एका वरिष्ठ सरकारी अधिकाऱ्याने नाव जाहीर न करण्याच्या इच्छेने सांगितले की, बंदर प्रकल्पासाठी APSEZ ने सर्वाधिक बोली लावली आहे. “एपीएसईझेडने एकूण महसुलाच्या 0.25 टक्के तर दुसर्‍या कंपनीने 0.23 टक्के हिस्सेदारीसाठी बोली लावली होती,” असे अधिकाऱ्याने सांगितले. अधिकाऱ्याने सांगितले की महसूल वाटा 4 टक्क्यांपर्यंत वाढेल परंतु तो 99 वर्षांच्या वाढीव कालावधीच्या शेवटी असेल. अधिकाऱ्याने सांगितले की APSEZ सर्वात मोठी बोलीदार म्हणून उदयास आल्यानंतर, एक प्रस्ताव तयार करण्यात आला आहे जो राज्य मंत्रिमंडळाच्या अंतिम मंजुरीसाठी ठेवला जाईल.

Advertisement

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply