Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पेट्रोलचा खर्च कमी करायचाय का..? ; मग, ‘या’ आहेत जबरदस्त मायलेज देणाऱ्या दुचाकी; जाणून घ्या, डिटेल..

मुंबई – पेट्रोलच्या वाढत्या किमतींमुळे (Petrol Price Hike) सर्वसामान्यांच्या खिशावर मोठा ताण पडला आहे. अशा स्थितीत कोणते वाहन खरेदी करावे याचा विचार नागरिकांना करावा लागत आहे. तुम्हाला पेट्रोलवरील खर्च टाळायचा असेल तर इलेक्ट्रिक वाहन (Electric Vehicle) घेणे हा एक चांगला पर्याय असू शकतो. परंतु प्रत्येकाच्याच ते बजेटमध्ये असेल याची खात्री नाही. अशा परिस्थितीत लोक अशा दुचाकी खरेदी करू शकतात ज्या कमी पेट्रोल खर्चात जबरदस्त मायलेज (Mileage) देतात. तुम्हीही अशा प्रकारच्या दुचाकीच्या शोधात असाल जी तुम्हाला कमी बजेटमध्ये कमी किमतीत पेट्रोलमध्ये उत्तम मायलेज देईल, तर आम्ही तुम्हाला अशा 3 दुचाकीबद्दल माहिती सांगणार आहोत.

Advertisement

बजाज सीटी 100 एक्स (Bajaj CT100X)
बजाज CT100X पेट्रोलचा कमी वापर आणि उत्तम मायलेज यासाठी निवडले जाऊ शकते. हे 15cc इंजिनद्वारे समर्थित आहे जे 8 bhp पॉवर आणि 10 Nm टॉर्क जनरेट करते. त्याचे इंजिन 4 स्पीड गिअरबॉक्सशी जोडलेले आहे. ARAI नुसार, ही मोटारसायकल 1 लिटर पेट्रोलमध्ये 104 किमी पर्यंत मायलेज देऊ शकते. 11 लिटर इंधन टाकीसह येणाऱ्या या दुचाकीची एक्स-शोरूम किंमत 58 हजार रुपये आहे.

Advertisement

टीवीएस स्पोर्ट (TVS Sport)
TVS स्पोर्ट ही देखील सर्वोत्तम मायलेज देणारी दुचाकी आहे. ET-Fi तंत्रज्ञानासह (Technology) त्याचे 109.7cc इंजिन दुचाकीला 95 kmpl ची गती देऊ शकते. याचे इंजिन 4 स्पीड गिअरबॉक्ससह येते. त्याचा टॉप स्पीड 90 kmpl आहे. या दुचाकीची एक्स-शोरूम किंमत 59 हजार रुपये आहे. दुचाकीचे पुढील आणि मागील सस्पेन्शन खडबडीत रस्त्यांसाठी उपयुक्त ठरू शकते.

Loading...
Advertisement

हीरो एचएफ 100 (Hero HF 100)
या यादीत सर्वात स्वस्त Hero HF 100 दुचाकीचाही समावेश आहे. त्याची सुरुवातीची एक्स-शोरूम किंमत 51 हजार रुपये आहे. यात 97.2cc इंजिन आहे, जे 8.05 Nm टॉर्क जनरेट करते. त्याचे इंजिन 4 स्पीड गिअरबॉक्सशी जोडलेले आहे. 9.1 लीटर इंधन टाकीसह येणारी ही दुचाकी 1 लिटर पेट्रोलवर 67 किमी पर्यंत मायलेज देते.

Advertisement

मार्चमध्येही दुचाकींचे मीटर डाऊन..! ‘त्या’ अहवालाने वाढलेय कंपन्यांचे टेन्शन; पहा, काय आहे परिस्थिती..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply