Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आता ‘या’ राज्यात सोमवारपासून होणार मंत्र्यांची परीक्षा; ‘त्यासाठी’ भाजप सरकारने केलाय खास प्लान, जाणून घ्या..

मुंबई : भाजपने (BJP) निवडणूक जाहीरनाम्यात दिलेली आश्वासने पूर्ण करण्यासाठी प्रयत्न सुरू केले आहेत. यासाठी उत्तर प्रदेशच्या (Uttar Pradesh) आदित्यनाथ सरकारने एक खास प्लान तयार केला आहे. विभागीय आधारावर राज्याचे दहा सेक्टरमध्ये विभाजन करून मुख्यमंत्री यांनी सर्व विभागांचे मंत्री आणि अधिकारी एकत्र केले आहेत. आता सर्व विभाग 18 एप्रिल ते 22 एप्रिल या कालावधीत मुख्यमंत्री आदित्यनाथ यांच्यासमोर प्रेजेंटेशन (Presentation) देणार आहेत. त्याचबरोबर कृषी क्षेत्र आणि औद्योगिक आणि पायाभूत सुविधा क्षेत्राचे सादरीकरण पूर्ण झाले आहे. सर्व विभाग 100 दिवसांचा कृती आराखडा (Action Plan) तयार करत आहेत. त्यानंतर पुन्हा सहा महिन्यांचा कृती आराखडा तयार केला जाईल.

Advertisement

या सादरीकरणांचा उद्देश रोजगार निर्मिती आणि महिला सक्षमीकरण हा आहे. विविध विभागांचे सादरीकरण होणार आहे. यामध्ये सर्व विभागांच्या सहकार्याने कृती आराखडा तयार करण्यात येत आहे. जाहीरनाम्यातील आश्वासने लक्षात घेऊन हे कृती आराखडे तयार केले जात आहेत. यामध्ये रोजगार निर्मिती, महिला सक्षमीकरण आणि लोककल्याण हे मुद्दे लक्षात घेऊन कृती आराखडा तयार करण्यात येत आहे.

Advertisement

मुख्यमंत्री आता 18 एप्रिल ते 22 एप्रिल या कालावधीत सर्व विभागांचे सादरीकरण घेणार आहेत. सीएम आदित्यनाथ 18 एप्रिल रोजी सामाजिक सुरक्षा क्षेत्रांतर्गत 7 विभागांचे सादरीकरण घेणार आहेत. त्यात समाजकल्याण, महिला कल्याण, कामगार आणि अल्पसंख्याक कल्याण यांचा समावेश आहे. 19 एप्रिल रोजी औषध आणि आरोग्य विभागांचे सादरीकरण होणार असून, त्यात एकूण 5 विभागांचे सादरीकरण होणार आहे. यामध्ये वैद्यकीय वैद्यकीय शिक्षण विभाग आणि औषध आणि आरोग्य विभागातील आयुष यांचा समावेश आहे.

Loading...
Advertisement

यानंतर 20 एप्रिल रोजी ग्रामीण विकास क्षेत्राचे सादरीकरण होणार आहे. ग्रामीण विकास क्षेत्रातील ग्रामविकास, पंचायती राज, महसूल या 5 विभागांचे सादरीकरण होणार आहे. 21 एप्रिल रोजी नागरी विकास क्षेत्र आणि पर्यटन संस्कृतीचे सादरीकरण होणार आहे. ज्यामध्ये नागरी विकास क्षेत्रात संस्कृती पर्यटन गृहनिर्माण नगररचना नगर विकास पर्यावरण विभाग असेल.

Advertisement

त्याचबरोबर 22 एप्रिल रोजी शिक्षण अंतर्गत शिक्षण, माध्यमिक शिक्षण आणि उच्च शिक्षण क्षेत्राचे सादरीकरण होणार आहे. त्याचबरोबर महसूल संकलन क्षेत्रही निर्माण झाले आहे. यामध्ये वाहतूक, जीएसटी, वाहतूक आणि उत्पादन शुल्क आणि विविध क्षेत्रातील गृह कर्मचाऱ्यांचे सादरीकरण असेल.

Advertisement

मंत्र्यांची होणार परीक्षा, दर महिन्याला होणार कामकाजाची तपासणी; नव्या सरकारचा नवा ‘फॉर्म्यूला’..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply