Take a fresh look at your lifestyle.

Uber Fare Hike: घ्या आता.. केंद्राच्या झटक्याने खिशाला चाट..! उबेरने केली 15 टक्के भाववाढ

पुणे / मुंबई : महाग डिझेल-पेट्रोल (Petrol-Diesel Price) आणि सीएनजी (CNG price hike) यांचा प्रभाव टॅक्सी व्यवसायावर देखील दिसत आहे. या महागाईचा परिणाम म्हणून आता कंपनीने टॅक्सी सेवा भावात वाढ केली आहे. यात 12 टक्के भाववाढ झाली आहे. ड्रायव्हर्सच्या मागणीमुळे कंपनीने हे पाऊल उचलले आहे. दिल्ली आणि अनेक ठिकाणी किंमती 15 टक्क्यांनी वाढल्या आहेत. उबेर इंडिया आणि दक्षिण आशियाच्या मध्यवर्ती ऑपरेशनचे प्रमुख नीतीश भूषण यांनी म्हटले आहे की, ‘आम्ही ड्रायव्हर्सच्या अभिप्राय ऐकले आणि समजून घेतले की त्यांना इंधन किंमतींमध्ये वाढ झाली आहे. वाढीच्या किंमतींमध्ये वाढ केल्याने दिल्ली-एनसीआरमध्ये 12 टक्के वाढ केली आहे. आगामी आठवड्यात, इंधनाच्या किंमतींवर लक्ष ठेवेल आणि त्यानुसार आपले पुढील पाऊल उचलतील.”

Advertisement

महागाई दरम्यान टॅक्सी एग्रीगेटर आधीच अनेक ठिकाणी भाड्याने वाढली आहे. पेट्रोल आणि डिझेलसह, सीएनजीच्या मोठ्या प्रमाणात वाढ झाल्यामुळे उबेर आणि ओला यांचे चालक चालवण्याची मागणी करीत होते. बर्याच शहरांमध्ये उबेर 15 टक्क्यांनी वाढले आहे. ओला कंपनीने भाड्यात 11 टक्क्यांनी वाढ केली आहे. ड्रायव्हर्सकडे पाठविलेल्या एका संदेशात ओला कंपनीने म्हणाले होते की, इंधन किंमतींमध्ये वाढ लक्षात ठेवून, आम्ही आपल्याला भाड्याने बदललं आहे. हे आपल्याला अधिक कमाई करण्यात मदत करेल. आता आपल्याकडे प्रति किलोमीटरमध्ये 11 टक्के वाढ होईल. ओलामध्ये मिनी कॅगरीमध्ये 9.5 रुपये प्रति किलोमीटरची दर 10.5 रुपये झाला आहे. 18 किमी यानंतर प्रति किलोमीटर दर 11.80 प्रति होता, जो 12.60 रुपये आहे.

Advertisement

यापूर्वी उबरने मुंबईत 15 टक्के आणि कोलकात्यात 12 टक्क्यांनी भाडे वाढवले ​​होते. अलीकडच्या काही दिवसांत इंधनाच्या किंमतीत प्रचंड वाढ झाली असून वाहनचालकांना दिलासा देण्यासाठी हे पाऊल उचलण्यात आल्याचे कंपनीचे म्हणणे आहे. ओला आणि उबरने गेल्या वर्षभरात दुसऱ्यांदा भाडे वाढवले ​​आहे. याआधी गेल्या वर्षी जुलैमध्ये दोन्ही कंपन्यांनी भाडे 15 टक्क्यांनी वाढवले ​​होते. प्रवाशांनी एसी चालवण्याची विनंती केल्यास त्यांनी एसी वापरावा, असेही ओलाने चालकांना सांगितले आहे. (Uber India Hike Fare In Delhi Ncr By 12 Percent Amid Increased Cost Of Petrol-Diesel And Cng)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply