Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

स्मार्टफोन स्लो होतोय का..? ; मग, ‘या’ महत्वाच्या गोष्टी लक्षात ठेवा; स्मार्टफोन होईल सुपरफास्ट..

अहमदनगर : कमी रॅम (RAM) नेहमीच स्मार्टफोनच्या मंद होण्याचे कारण बनत नाही. अनेक कारणांमुळे फोन स्लो होऊ शकतो. उदाहरणार्थ, जर तुम्ही कमी नेटवर्कवर डेटा कनेक्शन (Data Connection) चालू केले तर फोनच्या प्रोसेसरला जास्त काम करावे लागेल. ज्यामुळे फोनच्या स्पीडवर परिणाम होतो. यासह, एकाच वेळी अनेक अॅप सुरू केल्यानंतरही फोनचा वेग कमी होतो. त्यामुळे आज आम्ही तुम्हाला अशा काही सोप्या गोष्टी सांगणार आहोत ज्याद्वारे तुमच्या स्मार्टफोनचा स्पीड कमी होणार नाही.

Advertisement

फोन स्लो चालण्यामागे सॉफ्टवेअर अपडेट (Software Update) न होणे हे देखील एक कारण असू शकते. त्यामुळे जेव्हा जेव्हा तुमच्या स्मार्टफोनसाठी नवीन अँड्रॉइड (Android) अपडेट असेल तेव्हा ते लवकरात लवकर डाउनलोड करा आणि इंस्टॉल करा. त्यामुळे स्मार्टफोनचा स्पीड कमी होणार नाही. कंपनीकडून सॉफ्टवेअर अपडेट वेळोवेळी दिले जात असतात.

Advertisement

जर तुम्ही तुमच्या फोनवर वॉलपेपर इंस्टॉल केले असेल तर फोनच्या प्रोसेसरला जास्त काम करावे लागेल. यामुळे फोनची बॅटरीही पटकन संपते. तसेच, बिझी प्रोसेसरमुळे फोनचा वेगही कमी होतो. अशा परिस्थितीत फोनमध्ये लाइव्ह वॉलपेपर न ठेवणे हा एक चांगला पर्याय ठरू शकतो.

Loading...
Advertisement

काही लोक त्यांच्या स्मार्टफोनमध्ये विजेट्स (Widget) ठेवतात आणि डिव्हाइसमध्ये अनेक विजेट्स भरतात. यामुळे डिव्हाइसची गती कमी होते. अशा परिस्थितीत, आपण विजेट न वापरल्यास चांगले होईल. आजकाल जवळजवळ प्रत्येक अँड्रॉइड स्मार्टफोनमध्ये काही प्री इन्स्टॉल अॅप असतात. यामुळे फोनची कामगिरी मंदावते. जेव्हा फोनमध्ये एखादे अॅप वापरले जाते, तेव्हा कॅशे तयार होत राहतात. फोनची गती वेगवान ठेवण्यासाठी, त्यांना साफ करणे महत्वाचे आहे. यामुळे केवळ मेमरी मोकळी होणार नाही तर स्मार्टफोन जलद होईल.

Advertisement

वाव.. ‘Samsung’ ने आणलाय बजेटमधील दमदार स्मार्टफोन.. पहा, काय आहे किंमत आणि फिचर..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply