Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

RBI ची मोठी घोषणा: आता ATM कार्डमधून पैसे काढण्यासाठी ..; जाणुन घ्या डिटेल्स

मुंबई – रिझर्व्ह बँक ऑफ इंडियाने (RBI) सर्व बँकांना एटीएममधून (ATM) कार्डशिवाय (cardless) पैसे काढण्याची सुविधा सुरू करण्याची परवानगी देण्याची घोषणा केली. सध्या देशातील मोजक्याच बँकांमध्ये ही सुविधा आहे. यापैकी एक बँक म्हणजे SBI. देशातील सर्वात मोठी सरकारी बँक SBI ATM मधून कार्ड नसतानाही तुम्ही पैसे काढू शकता.

Advertisement

वास्तविक, 1 जानेवारी 2020 पासून, SBI ने OTP आधारित व्यवहार सुरू केले. या सुविधेअंतर्गत, सर्व प्रथम SBI ग्राहकांना नोंदणीकृत मोबाईल क्रमांकावर एक OTP पाठवला जाईल. हा ओटीपी टाकून ग्राहक एटीएममधून पैसे काढू शकतात. हा OTP काही मिनिटांसाठी आणि एक वेळच्या व्यवहारासाठी वैध असेल. अशा प्रकारे, तुम्ही एकावेळी 10 हजार रुपये किंवा त्याहून अधिक काढू शकता. याचा अर्थ ग्राहकांना यासाठी SBI च्या डेबिट कार्डची गरज भासणार नाही.

Advertisement

अनेक बँका देत आहेत ही सुविधा
SBI व्यतिरिक्त, ICICI बँक आणि HDFC बँक सारख्या मोठ्या बँका ही सुविधा देत आहेत. सुविधेचा वापर करण्यासाठी, ग्राहकांनी संबंधित बँकेच्या अॅप किंवा वेबसाइटवर नोंदणी करणे आवश्यक आहे आणि कार्डलेस पैसे काढणे आवश्यक आहे. RBI च्या ताज्या घोषणेसह आता कार्डलेस व्यवहार कोणत्याही एटीएममध्ये करता येणार आहेत, ग्राहकाची बँक कोणतीही असो.

Loading...
Advertisement

आपल्या ‘तिच्या’ हातांची काळजी आहे ना..? मग https://bit.ly/34DPYzN यावर क्लिक करून पीजन चॉपर पहा अन आवडला तर भेट द्या किंवा खरेदी करा

Advertisement

याचा वापर केल्यास व्यवहार करणे सोपे होईल, असे रिझर्व्ह बँकेचे गव्हर्नर शक्तीकांत दास यांनी सांगितले. यासोबतच कार्डलेस कॅश काढण्याच्या सुविधेमुळे कार्ड क्लोनिंगसारख्या फसवणुकीला आळा बसेल. यासंदर्भात एनपीसीआय, एटीएम नेटवर्क आणि बँकांना लवकरच स्वतंत्र सूचना जारी केल्या जातील.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply