Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

महत्वाची माहिती : ‘अशा’ पद्धतीने खरेदी करा बेस्ट कार विमा पॉलिसी; लक्षात ठेवा, ‘या’ सोप्या गोष्टी

मुंबई : देशातील विमा कंपन्या अनेक कार विमा प्लान ऑफर करतात. परंतु योग्य पॉलिसी खरेदी करणे हे एक आव्हान असू शकते. विमा कंपन्या विविध वैशिष्ट्यांसह विविध योजना ऑफर करतात आणि या योजना वेगवेगळ्या किंमतींवर येतात. त्यामुळे, तुमच्या गरजेनुसार योग्य विमा पॉलिसी निवडण्याआधी तुम्ही सखोल संशोधन करणे महत्त्वाचे आहे. आज आम्ही येथे काही महत्त्वाच्या गोष्टी सांगणार आहोत, ज्याचा तुम्हाला खूप फायदा होईल.

Advertisement

तुम्ही सर्वोत्तम कार विमा आणि सर्वोत्तम विमा कंपनी शोधणे सुरू करण्याआधी तुमच्या गरजा तपासा आणि तुम्हाला कोणत्या प्रकारच्या पॉलिसीची आवश्यकता आहे ते जाणून घ्या. देशात दोन प्रकारच्या कार विमा पॉलिसी आहेत. तृतीय पक्ष विमा आणि सर्वसमावेशक विमा.

Advertisement

एकदा तुम्हाला कार विमा पॉलिसीच्या प्रकाराविषयी खात्री पटल्यानंतर खरेदीचा निर्णय घेण्याआधी वेगवेगळ्या विमा कंपन्यांच्या योजनांची तुलना करणे हा एक चांगला प्रयत्न आहे. तुम्ही योजनांची विम्याची रक्कम, पॉलिसीचा समावेश आणि अपवर्जन, ऑफर केलेल्या अॅड-ऑन्सचा प्रकार, दावा प्रक्रिया, वजावट इत्यादींच्या बाबतीत तुलना करावी. तुम्ही भरलेल्या प्रीमियमसाठी किफायतशीर असलेला प्लान घ्या.

Advertisement

अनेक कार विमा खरेदीदारांना क्लेम सेटलमेंट रेशो (CSR) चे महत्त्व समजत नाही. विमा कंपनीला अंतिम स्वरूप देण्याआधी तुम्ही क्लेम सेटलमेंट रेशो तपासा. एका वर्षात प्राप्त झालेल्या दाव्याच्या अर्जांच्या संख्येच्या तुलनेत विमा कंपनीने यशस्वीपणे निकाली काढलेल्या दाव्यांची संख्या CSR दर्शवते. जास्त सीएसआर असलेल्या कंपनीकडून पॉलिसी खरेदी करणे चांगले आहे, कारण ते तुम्हाला अधिक चांगल्या संधी देखील देईल.

Loading...
Advertisement

अनेक कार विमा खरेदीदार प्रीमियमची रक्कम कमी करण्यासाठी त्यांचे वय आणि वाहन चालविण्याच्या इतिहासाबद्दल खोटी माहिती देतात. परंतु दावा दाखल करताना हे योग्य ठरू शकत नाही. विमाकर्त्याला माहिती बरोबर वाटली नाही तर, तुमचा विमा रद्द केला जाईल. म्हणून, प्रामाणिक असणे आणि अर्जामध्ये खरा तपशील देणे अत्यंत महत्वाचे आहे.

Advertisement

पॉलिसी दस्तऐवजांवर स्वाक्षरी करण्यापूर्वी तुम्ही अटी आणि शर्ती काळजीपूर्वक वाचण्यासाठी तुमचा वेळ घ्यावा आणि अटी अनुकूल आहेत की नाही हे तपासा आणि तुमच्या गरजा पूर्ण करा. दावा दाखल करताना कोणताही कायदेशीर त्रास टाळण्यासाठी हे एक महत्त्वाचे पाऊल आहे.

Advertisement

कारवाल्यांसाठी महत्वाची बातमी : कार विमा हप्ता ‘असा’ होईल कमी; जाणून घ्या, काही सोप्या टिप्स

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply