Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

खाद्यतेलांबाबत महत्वाची बातमी..! महागाईच्या दिवसात तेलांच्या भावात ‘हा’ मोठा बदल; जाणून घ्या..

दिल्ली : गेल्या आठवड्यात देशभरातील तेल-तेलबियांच्या बाजारात जवळपास सर्वच तेल आणि तेलबियांचे भाव घसरले. माफक मागणीमुळे सोयाबीन तेलबियांच्या किमती सुधारल्या. गेल्या आठवड्यात, वार्षिक खाती बंद झाल्यामुळे व्यापारावर मर्यादा आल्या, त्यामुळे किंमती कमी झाल्या. शेंगदाणा तेल आणि तेलबियांचे भाव आधीच्या पातळीवरच राहिल्याचे सूत्रांनी सांगितले. फक्त शेंगदाणा सॉल्व्हेंट रिफाइंड गेल्या आठवड्याच्या तुलनेत प्रति क्विंटल 10 रुपयांनी कमी झाले. याशिवाय घरगुती तसेच व्यावसायिक मागणीत घट झाल्याने ही घसरण आणखी वाढली. आज तेल बाजारात काय परिस्थिती आहे हे काही काळानंतर स्पष्ट होईल.

Advertisement

सूत्रांनी सांगितले की, मागच्या आठवड्यात मंदावलेल्या मागणीमुळे परदेशातील बाजारात मंदी आली असली तरी, सोयाबीन तेलाच्या किमतीत घसरण झाली. सोयाबीन दिल्ली, इंदूर आणि सोयाबीन डीगमचे भाव अनुक्रमे 15,800 रुपये, 15,600 रुपये आणि 14,400 रुपये प्रति क्विंटलवर बंद झाले, जे अनुक्रमे 400 रुपये, 250 रुपये आणि 200 रुपये कमी झाले.

Loading...
Advertisement

बाजारात आवक वाढल्याने मोहरी तेल आणि तेलबियांच्या दरात घसरण झाली, तर सीपीओ आणि पामोलिन तेलाचे भावही कमी झाल्यामुळे वाढलेल्या किमती आणि परदेशातील बाजारातील घसरण यामुळे घट झाल्याचे सूत्रांनी सांगितले. तेल-तेलबियांचे उत्पादन वाढ करण्यासाठी सरकारला विशेष लक्ष द्यावे लागेल, तरच देश या बाबतीत स्वयंपूर्ण होईल, असे सूत्रांनी सांगितले. त्यामुळे आपले परकीय चलन वाचेल. त्याच वेळी सकल देशांतर्गत उत्पादन (जीडीपी) आणि रोजगार वाढतील.

Advertisement

समीक्षाधीन आठवड्यात, शेंगदाणा तेल-तेलबियांचे भाव मागील आठवड्याच्या अखेरच्या बंद किमतीच्या पातळीवर राहिले आणि फक्त शेंगदाणा सॉल्व्हेंट रिफाइंड 10 रुपयांनी कमी झाले. भुईमूग सॉल्व्हेंटचे भाव 2,570-2,760 रुपयांवर बंद झाले. मलेशिया एक्सचेंजमधील घसरण आणि उच्च किमतींवरील मागणी कमी झाल्यामुळे कच्च्या पाम तेलाचा (सीपीओ) दर आठवड्याच्या शेवटी 300 रुपयांनी घसरून 13,800 रुपये प्रति क्विंटल झाला.
खाद्यतेलांबाबत सरकारने घेतलाय मोठा निर्णय.. जाणून घ्या, बातमी तुमच्यासाठीही आहे महत्वाची..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply