Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

थांबा.. आता येतेय इलेक्ट्रिक बुलेटही..! पहा कशी आणि किती असणार आहे दमदार

पुणे : जर तुम्ही रॉयल एनफिल्ड बाईक घेण्याचा विचार करत असाल तर ही बातमी तुमच्यासाठी चांगली आहे. कारण कंपनी येत्या काही दिवसात आपली इलेक्ट्रिक बाइक लॉन्च करणार आहे. मात्र, कंपनीने याबाबत थेट काहीही सांगितलेले नाही. याआधी ऑगस्ट 2020 मध्य, रॉयल एनफिल्डचे सीईओ विनोद दासरी यांनी पुष्टी केली होती की कंपनी इलेक्ट्रिक मोटरसायकल सेगमेंटमध्ये प्रवेश करण्याचा विचार करत आहे. या घोषणेनंतर घरगुती बाईक निर्मात्याने 2020-21 च्या वार्षिक अहवालात पुष्टी केली की कंपनी इलेक्ट्रिक रेंज विकसित करत आहे.

Advertisement

TVS, Hero, Ather आणि BMW सारख्या प्रमुख दुचाकी निर्मात्या येत्या महिन्यात त्यांचे ईव्ही लॉन्च करण्यासाठी सज्ज आहेत. रॉयल एनफिल्डनेही यासाठी तयारी सुरू केली असून नव्या बाजारपेठेत वर्चस्व गाजवण्याच्या शर्यतीत पुढे येण्यास उत्सुक आहे. रॉयल एनफिल्डचे व्यवस्थापकीय संचालक, सिद्धार्थ लाल यांनी पुष्टी केली आहे की भारतीय आणि जागतिक बाइक मार्केटसाठी इलेक्ट्रिक बाइक रेंजचा विचार करण्यासाठी उत्पादन लाइन संरेखित केली जात आहे. रॉयल एनफिल्ड पर्यावरण, सामाजिक आणि सरकारी उद्देश लक्षात घेऊन कंपनीने आता विद्युतीकरण प्रक्रियेला गती दिली आहे. कंपनीने रॉयल एनफिल्ड इलेक्ट्रिक बाइकचा प्रोटोटाइप आधीच तयार केला आहे आणि लवकरच ईव्हीचे उत्पादन सुरू करेल. अशी अपेक्षा आहे की रॉयल एनफिल्डद्वारे निर्मित इलेक्ट्रिक बाईक नवीन इलेक्ट्रिक प्लॅटफॉर्मवर आधारित असेल आणि अनेक नवीन वैशिष्ट्यांसह सुसज्ज असेल.

Loading...
Advertisement

Royal Enfield 2023 मध्ये कधीतरी भारतात आपले इलेक्ट्रिक उत्पादन सुरू करण्याची घोषणा करू शकते. युनायटेड किंगडममधील कंपनीची संशोधन आणि विकास शाखा सध्या प्रोटोटाइप प्रस्तुत करण्यायोग्य बनविण्यावर काम करत आहे. इंडिया कार न्यूजच्या अहवालानुसार, बाईक 8 kWh ते 10 kWh पर्यंतचा बॅटरी पॅक वापरू शकते आणि इलेक्ट्रिक मोटरशी जोडली जाईल. इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर मार्केटमधील सध्याच्या ट्रेंडनुसार, बाइकची पॉवर आणि पीक टॉर्क सुमारे 40 bhp आणि 100Nm असणे अपेक्षित आहे. (ROYAL ENFIELD UPCOMING BIKES NEW BULLET CLASSIC 350 ELECTRIC BIKE PRICE FEATURES MBH)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply