Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

.. तर पेट्रोल होईल 275 रुपये लिटर..! अखिलेश यादव यांनी सांगितलेय सत्ताधाऱ्यांच्या महागाईचे गणित; पहा, कसे ते..

लखनऊ : समाजवादी पक्षाचे अध्यक्ष अखिलेश यादव यांनी पेट्रोल आणि डिझेलच्या सातत्याने होत असलेल्या दरवाढीवरून केंद्र सरकारवर निशाणा साधला आहे. ते म्हणाले की, पुढील निवडणूक (नागरी स्थानिक स्वराज्य संस्था निवडणूक) येईपर्यंत पेट्रोलचा दर प्रतिलिटर 275 रुपये होईल. इतकेच नाही तर समाजवादी पार्टी प्रमुखांनी महागाईचे गणितही स्पष्ट केले आहे. गेल्या 12 दिवसांत पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमती 10 पटीने वाढल्या आहेत.

Advertisement

उत्तर प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री अखिलेश यादव यांनी एका ट्विटमध्ये याचा खुलासा करताना म्हटले आहे की, जनता म्हणत आहे की, जर पेट्रोलच्या किंमती दररोज 80 पैसे किंवा महिन्याला 24 रुपये या दराने वाढत राहिल्या तर. पुढील निवडणुका नोव्हेंबर-डिसेंबरमध्ये होतील. दरम्यान, सात महिन्यांत पेट्रोलच्या दरात सुमारे 175 रुपयांनी वाढ होणार आहे. म्हणजे आजच्या 100 रुपयांवरून पेट्रोल 275 रुपये प्रति लिटर होणार आहे. हे आहे भारतीय जनता पार्टीचे महागाईचे गणित!’

Advertisement

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की, उत्तर प्रदेशसह 5 राज्यांमध्ये गेल्या महिन्यात विधानसभा निवडणुका झाल्यापासून पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात सातत्याने वाढ होत आहे. गेल्या 12 दिवसांत दहाव्यांदा शनिवारी इंधनाच्या दरात वाढ झाली आहे. इतकेच नाही तर एलपीजीच्या किमतीतही वाढ होत आहे.

Loading...
Advertisement

उत्तर प्रदेश विधानसभा निवडणुकीतही अखिलेश यादव यांनी पेट्रोल-डिझेलच्या दरवाढीवरून भाजपला घेरले होते. भाजप पुन्हा सत्तेत आल्यास इंधनाचे दर तुमच्या आवाक्याबाहेर जातील, असे ते त्यांच्या प्रचारसभांमध्ये म्हणाले होते. निवडणुकीत भाजप आघाडीने 273 जागा जिंकल्या आहेत आणि समाजावादी पार्टी आघाडीने 125 जागा जिंकल्या आहेत. त्याचवेळी काँग्रेस पक्षाला फक्त दोन जागा मिळाल्या आहेत.

Advertisement

दरम्यान, तेल कंपन्यांनी शनिवारी पेट्रोल आणि डिझेलचे नवे दर जाहीर केले. आज 2 एप्रिल रोजी पुन्हा एकदा पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात वाढ करण्यात आली आहे. याआधी शुक्रवारी दिलासा मिळाला असून दरात कोणताही बदल करण्यात आलेला नव्हता, मात्र आज पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात 80 ते 80 पैशांची वाढ नोंदवण्यात आली. दिल्लीत पेट्रोलचे दर 80 पैशांनी वाढले आहेत, तर दिल्लीत डिझेलच्या दरातही 80 पैशांनी वाढ झाली आहे. या दरवाढीनंतर दिल्लीत आता एक लिटर पेट्रोलचा दर 102.61 रुपये आणि डिझेलचा दर 93.87 रुपये झाला आहे.

Advertisement

भाजपाने रचला इतिहास: काँग्रेसला धक्का;1990 नंतर प्रथमच राज्यसभेत झाला ‘हा’ मोठा बद्दल

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply