Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

लॉंग टर्मच्या गुंतवणूकीसाठी ‘हे’ 5 शेअर पहा की; पहा काय असू शकते स्थिती

मुंबई : 2021 मध्ये शेअर बाजारात बरीच गुंतवणूक झाली आणि सुमारे 63 कंपन्यांनी IPO द्वारे 1.2 लाख कोटी रुपये उभे केले. यापैकी अनेक कंपन्यांचे शेअर्स अतिशय वेगाने घसरले असले तरी ब्रोकरेज कंपनी रेलिगेअरने अशा 5 समभागांची निवड केली आहे ज्यात दीर्घकाळ चांगला नफा देण्याची क्षमता आहे. आज आपण त्याबद्दल माहिती पाहूया. (BROKERAGE FIRM PROJECTS IMPRESSIVE GROWTH IN THESE 5 SHARES KNOW DETAILS)

Advertisement

क्लिन साइंस एंड टेक्नोलॉजी : भारतासोबत या कंपनीची स्थिती परदेशातही खूप मजबूत आहे. त्याचे सुरक्षित बिझनेस मॉडेल, कंपनीचे महत्त्व आणि अनेक उत्पादनांमध्ये पसरलेले हे आगामी काळात त्याच्या वाढीचे प्रेरक शक्ती असेल. त्याच वेळी, आर्थिक स्थितीच्या दृष्टीने ही कंपनी कर्जमुक्त आहे आणि गेल्या काही वर्षांत तिची कामगिरी सुधारली आहे. ब्रोकरेजने 2,509 रुपयांच्या लक्ष्यासह खरेदी सल्ला दिला आहे. निफ्टीवरील कंपनीचा शेअर मंगळवारी प्रति शेअर रु. 1,986 वर बंद झाला.

Advertisement

डेटा पॅटर्न (भारत) : रेलिगेअरने या कंपनीबाबत दीर्घकालीन सकारात्मक संकेत दिले आहेत. ब्रोकरेजनुसार, गुंतवणूकदारांनी यामध्ये 842 रुपयांच्या टार्गेट किमतीसह गुंतवणूक करावी. निफ्टीवर त्याचा एक शेअर सध्या 712 रुपयांचा आहे.

Loading...
Advertisement

हेरंबा इंडस्ट्रीज : रेलिगेअरच्या म्हणण्यानुसार कंपनीकडे अॅग्रोकेमिकल्सचे मोठे वितरण नेटवर्क, मजबूत उत्पादन क्षमता आणि यामध्ये कौशल्य आहे. याशिवाय कंपनीची विस्तार योजना भविष्यात तिच्या वाढीकडे निर्देश करते. रेलिगेअरने 832 रुपयांचे लक्ष्य ठेवून खरेदी करण्याचा सल्ला दिला आहे. मंगळवारी कंपनीचा शेअर निफ्टीवर 604 रुपयांवर बंद झाला.

Advertisement

लेटेन्ट व्यू एनालिटिक्स : रेलिगेअरचे म्हणणे आहे की ही कंपनी नावीन्य, भौगोलिक उपस्थितीत वाढ आणि विस्तार या धोरणावर काम करत आहे. ब्रोकरेजच्या मते, “आम्ही 532 रुपयांच्या लक्ष्य किंमतीसह खरेदी करण्याची शिफारस करतो.” मंगळवारी कंपनीचा शेअर निफ्टीवर 6 टक्क्यांहून अधिक वाढीसह 427 रुपयांवर बंद झाला.

Advertisement

मेडप्लस हेल्थ सर्विस (आरोग्य सेवा) : ब्रोकरेज कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, MedPlus उच्च स्थानिकीकृत डिलिव्हरी मॉडेलसह नवीन प्रदेशांमध्ये प्रवेश करून खाजगी लेबल्सचा हिस्सा वाढवून प्लॅटफॉर्मचा विस्तार करण्याची योजना आखत आहे. रेलिगेअरने रु. 1,215 च्या लक्ष्य किंमतीसह खरेदी सुचवली आहे. मंगळवारी कंपनीच्या शेअर्समध्ये वाढ झाली आणि बाजार बंद होईपर्यंत त्याचा शेअर 1004 रुपयांच्या जवळ होता.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply