Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

विरोधक आक्रमक..! केंद्र सरकारकडे केलीय ‘ही’ महत्वाची मागणी; सरकारने ऐकले तर होईल मोठा फायदा..

दिल्ली : पेट्रोल आणि डिझेलच्या वाढत्या किमतींविरोधात विरोधी पक्षांनी आज संसदेच्या दोन्ही सभागृहात प्रचंड गदारोळ केला आणि सरकारने वाढलेल्या किमती तात्काळ मागे घेण्याची मागणी केली. त्याचबरोबर एलपीजीच्या किमतीत झालेली वाढ हा जनतेवर मोठा भार असल्याचे सांगत पेट्रोलियम पदार्थांसह चौफेर वाढणाऱ्या महागाईबाबत पंतप्रधानांनी संसदेत निवेदन करावे, अशी मागणीही त्यांनी केली. महागाईच्या मुद्द्यावर विरोधकांची आक्रमक वृत्ती पाहता सरकारने यावर पुढील सप्ताहात लोकसभेत चर्चा करण्याचे मान्य केले आहे.

Advertisement

सोमवारी लोकसभा आणि राज्यसभेचे कामकाज सुरू होताच विरोधी पक्षाच्या खासदारांनी पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरवाढीविरोधात गदारोळ सुरू केला. राज्यसभेत या मुद्द्यावर विरोधी सदस्यांनी दिलेला प्रस्ताव फेटाळल्याच्या घोषणेसह सभापती व्यंकय्या नायडू यांनी तातडीने सभागृहाचे कामकाज दुपारी 15 वाजेपर्यंत तहकूब केले होते. लोकसभेतही प्रश्नोत्तराच्या तासादरम्यान काँग्रेस आणि इतर विरोधी सदस्यांनी किमती मागे घेण्याची मागणी करत गदारोळ सुरू केला, तेव्हा सभापती ओम बिर्ला यांनी नाराजी व्यक्त करत प्रश्नोत्तराच्या तासात व्यत्यय आणू नये आणि शून्य तासात वाढ करण्यास सांगितले.

Advertisement

गदारोळामुळे लोकसभेचे कामकाज काही काळ विस्कळीत झाले आणि त्यानंतर शून्य प्रहरात काँग्रेस संसदीय पक्षाचे नेते अधीर रंजन चौधरी म्हणाले की, रशियाकडून कच्च्या तेलाच्या आयातीचा वाटा जेमतेम अर्धा टक्का आहे आणि सरकार जनतेची लूट करत असल्याचे वास्तव आहे. सरकारी तिजोरी भरत आहे. गेल्या आठ वर्षांत पेट्रोल आणि डिझेलवरील करातून सरकारने 26 लाख कोटी रुपये कमावले आहेत. 800 हून अधिक अत्यावश्यक औषधांच्या किमतीतही भरमसाठ वाढ करण्यात येत आहे.

Advertisement

अधीर म्हणाले की, या दरवाढीमुळेच काँग्रेसने 31 मार्चपासून महागाईमुक्त भारत अभियान राबविण्याचा निर्णय घेतला आहे. डीएमके नेते टीआर बालू यांनीही दरवाढीबाबत चिंता व्यक्त करताना सांगितले की, एका आठवड्यात डिझेल आणि पेट्रोलच्या किमती प्रति लिटर 4 रुपयांनी वाढल्या आहेत. ते म्हणाले की, निवडणुकीच्या वेळी पंतप्रधानांनी पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात 50 टक्के कपात केली जाईल, असे सांगितले होते.

Advertisement

तृणमूल काँग्रेसचे सुदीप बंदोपाध्याय यांनीही डिझेल-पेट्रोल आणि एलपीजीच्या दरवाढीमुळे जनतेच्या वाढत्या समस्यांचा संदर्भ देत, या महागाईवर सभागृहात चर्चा व्हायला हवी, असे सांगितले. त्यानंत भा0ववाढीवर सभागृहात चर्चेची विरोधकांची मागणी लक्षात घेता सरकार पुढील सप्ताहात लोकसभेत महागाईच्या मुद्द्यावर चर्चा करणार आहे. युक्रेन-रशिया युद्धामुळे निर्माण झालेल्या परिस्थितीवर बुधवारी चर्चा होणार आहे.

Loading...
Advertisement

घरांबाबत सरकारने दिलीय ‘ही’ महत्वाची माहिती.. जाणून घ्या, तुमच्यासाठीही आहे महत्वाचे..

Advertisement

घर बांधणाऱ्यांना बसणार जोरदार झटका.. कंपन्यांनी ‘त्यामध्ये’ केलीय मोठी दरवाढ; जाणून घ्या..

Advertisement

इंधनाचा भडका सुरुच..! आजही तेल कंपन्यांनी दिलाय जोरदार झटका; पहा, किती वाढलेत पेट्रोल-डिझेलचे भाव..

Advertisement

महागाई रोखण्यासाठी काँग्रेसचा प्लान..! देशभरात सुरू करणार ‘हे’ मोठे अभियान; पहा, मोदी सरकारला ‘कसे’ घेरणार..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply