Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अदानी जोरात..! गुजरातमध्ये केलीय मोठीच कमाल.. पहा, आता कोणता नवा प्रोजेक्ट केला सुरू..

मुंबई : पेट्रोल-डिझेलच्या वाढत्या किमती आणि वाढते प्रदूषण यामुळे देशात इलेक्ट्रिक वाहनांची मागणी वेगाने वाढत आहे. देशातील बाजारपेठेत इलेक्ट्रिक स्कूटर आणि कारची मागणी खूप जास्त आहे, परंतु चार्जिंगसाठी कोणतीही मोठी पायाभूत सुविधा नाही. तथापि, अनेक कंपन्या इलेक्ट्रिक मोबिलिटी इन्फ्रास्ट्रक्चरचा विस्तार करण्यासाठी वेगाने काम करत आहेत. आता अदानी समूहाने इलेक्ट्रिक मोबिलिटी इन्फ्रास्ट्रक्चरमध्ये प्रवेश केला आहे.

Advertisement

अदानी समूह आणि फ्रेंच ऊर्जा कंपनी TotalEnergies SE यांच्यातील संयुक्त उपक्रम अदानी टोटल गॅस लिमिटेडने गुजरातमध्ये पहिले इलेक्ट्रिक व्हेइकल चार्जिंग स्टेशन सुरू केले आहे. कंपनीने सांगितले की, चार्जिंग स्टेशन मणिनगरमध्ये ATGL च्या CNG स्टेशनवर आहे. इलेक्ट्रिक व्हेईकल चार्जिंग स्टेशन सर्वोत्कृष्ट श्रेणीतील जलद चार्जिंग तंत्रज्ञान आणि वापरण्यास सोयीस्कर डिजिटल प्लॅटफॉर्मसह सक्षम आहे. ATGL ही देशातील सर्वात मोठी खाजगी CNG आणि PNG वितरक कंपनी आहे.

Advertisement

कंपनीचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी सुरेश मंगलानी म्हणाले की, देशातील सर्व प्रमुख शहरे आणि शहरांमध्ये शाश्वत इंधन उपाय प्रदान करण्याचा आमचा प्रयत्न आहे. कंपनीचे देशभरात 1,500 चार्जिंग स्टेशन्स उभारून नेटवर्क वाढ करण्याचे उद्दिष्ट आहे. मागणी निर्मिती आणि देशातील इलेक्ट्रिक वाहन इकोसिस्टमची गती वाढ करण्याच्या आधारावर 1,500 चार्जिंग स्टेशनपेक्षा जास्त वाढ करण्यासाठी विस्तार योजना तयार करण्यात आली आहे. कंपनीने म्हटले आहे, की ते इलेक्ट्रिक मोबिलिटीमध्ये प्रवेश करण्यासाठी आणि वेगाने वाढणाऱ्या इलेक्ट्रिक वाहनांच्या बाजारपेठेत दावेदारी आधिक भक्कम करण्याच्या दृष्टीने हे योग्य आहे.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, देशात शून्य-उत्सर्जन गतिशीलतेला प्रोत्साहन देण्यासाठी, इटलीने नवीन इलेक्ट्रिक कार खरेदीदारांना 6,000 युरो (सुमारे 5 लाख रुपये) पर्यंत सबसिडी देण्याची योजना आखली आहे. देशाच्या ऑटोमोटिव्ह उद्योगाला पाठिंबा देण्याच्या धोरणाचा भाग म्हणून नवीन इलेक्ट्रिक वाहनांच्या खरेदी किंमतीवर सबसिडी देण्याचे इटालियन सरकारचे उद्दिष्ट आहे. आंतरराष्ट्रीय मीडिया रिपोर्ट्समध्ये ही माहिती देण्यात आली आहे. अहवालात पुढे असा दावा करण्यात आला आहे, की इटालियन सरकारने 2030 पर्यंत नवीन इलेक्ट्रिक वाहनांना सबसिडी देण्यासाठी 8.7 अब्ज युरो तरतूद केली आहे. यामध्ये यावर्षी अनुदान म्हणून देण्यात येणाऱ्या सुमारे 700 दशलक्ष युरोचा समावेश आहे.

Advertisement

अदानी जोमात..! पहा आणखी कोणते बंदर घेणार आहे ग्रुपच्या ताब्यात

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply