Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

वाव.. तब्बल 15 कोटी लोकांना मिळालेय ‘इलेक्शन गिफ्ट’..! सरकारने घेतलाय ‘हा’ खास निर्णय; जाणून घ्या..

मुंबई : उत्तर प्रदेशात नव्या सरकारने कामकाजास सुरुवात केली आहे. ज्या प्रकारे पंजाब आम आदमी सरकारने लोकांच्या हिताचे निर्णय घेतले आहेत. त्याच प्रकारे उत्तर प्रदेश सरकारही निर्णय घेताना दिसत आहे. निवडणूक जाहीरनाम्यात भाजपने लोकांना जी आश्वासने दिली होती ती पूर्ण करण्याच्या दिशेने कार्यवाही सुरू केल्याचे सांगण्यात येत आहे. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांनी शुक्रवारी मुख्यमंत्री पदाची शपथ घेतली. त्यानंतर राज्यातील लोकांना मोठी खुशखबर दिली आहे.

Advertisement

राज्य सरकारने 15 कोटी शिधापत्रिकाधारकांना भेट देत मोफत रेशन योजनेला (Free Ration Scheme) तीन महिन्यांसाठी मुदतवाढ दिली आहे. पत्रकार परिषदेत माहिती देताना मुख्यमंत्री आदित्यनाथ म्हणाले की, ही योजना कोरोनाच्या काळात सुरू करण्यात आली होती. गरिबांना मदत करणे हा या योजनेचा उद्देश आहे. मोफत रेशन योजनेवर सुमारे 3270 कोटी रुपये खर्च केले जातात. यापुढेही ही योजना सुरू ठेवण्याचा निर्णय मंत्रिमंडळाने घेतला असल्याचे ते म्हणाले.

Advertisement

अन्न आणि रसद विभागाने उत्तर प्रदेश सरकारच्या (Uttar Pradesh) मोफत रेशन योजनेसाठी सरकारला प्रस्ताव पाठवला होता. पाठवलेल्या प्रस्तावात कालावधीचा उल्लेख नसला तरी तो सरकारच्या इच्छेवर सोडण्यात आला होता. महागाई (Inflation) वाढल्याने मोफत रेशन देण्याचा उल्लेख प्रस्तावात आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, ही योजना किती काळ वाढ करायची यावर सरकारमध्ये मंथन सुरू होते. त्याचबरोबर योजनेत एकाच वेळी वाढ न करता दोन ते तीन टप्प्यांत वाढ करावी. यामध्ये राष्ट्रीय अन्न सुरक्षा कायद्यांतर्गत देण्यात येणाऱ्या रेशन व्यतिरिक्त गहू आणि तांदूळ, एक लिटर तेल, एक किलो हरभरा, मीठ देखील दिले जाईल.

Loading...
Advertisement

आतापर्यंत राज्य सरकारने डिसेंबर ते मार्चपर्यंत मोफत रेशन दिले आहे. यामध्ये अंत्योदय कार्डधारकांना 35 किलो धान्य आणि पात्र घरगुती कार्डधारकांना 5 किलो म्हणजे तीन किलो गहू व दोन किलो तांदूळ प्रति युनिट दिले जाते. यासाठी कार्डधारकांकडून गव्हासाठी किलोमागे 2 रुपये आणि तांदळासाठी 3 रुपये प्रति किलो आकारले जात असले तरी आता त्याचा खर्च राज्य सरकार उचलणार आहे.

Advertisement

वाव.. ‘या’ राज्यातील 15 कोटी लोकांसाठी खुशखबर..! सरकार लवकरच ‘हा’ मोठा निर्णय घेण्याच्या तयारीत..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply