Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

एकाच वर्षात झालेत डबल पैसे..! पहा कोणत्या शेअरने केलेय इन्व्हेस्टर्सला मालामाल

मुंबई : कोविड 19 महामारीमुळे देशभरात लागू करण्यात आलेल्या निर्बंधांचा सर्वाधिक परिणाम लॉजिस्टिक स्टॉकवर झाला आहे. तथापि, या क्षेत्रातील VRL लॉजिस्टिक्स अर्थात VRLL चा हिस्सा गुंतवणूकदारांसाठी गेल्या 1 वर्षातील मल्टीबॅगर बनला आहे. या समभागाने 1 वर्षात जवळपास 92 टक्के परतावा दिला आहे. आता देशभरात लॉकडाऊन पूर्णपणे उघडण्यात आले असून, हा शेअर आणखी चमकण्याची अपेक्षा आहे. ब्रोकरेज हाऊस मोतीलाल ओसवाल यांनी 690 रुपयांचे लक्ष्य ठेवले असून, स्टॉकमध्ये 55 टक्के वाढ अपेक्षित आहे. ब्रोकरेजचे म्हणणे आहे की कोविड 19 शी संबंधित बंदी हटवल्याने लॉजिस्टिक क्षेत्राला चालना मिळेल. त्याच वेळी, कंपनी खर्च नियंत्रण आणि शाखा जोडणीद्वारे व्यवसाय मजबूत करत आहे.

Advertisement

ब्रोकरेज हाऊस मोतीलाल ओसवाल म्हणतात की, VRL लॉजिस्टिक (VRL Logistics) ही देशातील आघाडीची लॉजिस्टिक कंपन्यांपैकी एक आहे. LTL विभागात कंपनीची मजबूत उपस्थिती आहे. कंपनीचे लक्ष देशात शाखा विस्तारावर आहे, तर कंपनी खर्च नियंत्रणावरही काम करत आहे. कंपनीचा ताळेबंद चांगला आहे आणि मजबूत रोख प्रवाह निर्मितीमुळे ती कॅपेक्स आवश्यकता सहजपणे पूर्ण करू शकते. दलालांचे म्हणणे आहे की लॉकडाऊननंतर लॉजिस्टिकची मागणी वाढत आहे. त्याचवेळी कंपनी त्या भागातही पोहोचत आहे जिथे पूर्वी अस्तित्वात नव्हते. यासह, VRL लॉजिस्टिकचे उत्पन्न FY21-24E मध्ये 21 टक्के CAGR ने वाढू शकते. मजबूत खंड आणि खर्च नियंत्रणामुळे कंपनीचे EBITDA मार्जिन प्रोफाइल पुढील दोन वर्षांत 16 टक्क्यांवर राहण्याची अपेक्षा आहे. त्याच वेळी, FY21-24E मध्ये कंपनीचा महसूल, EBITDA आणि PAT CAGR 21 टक्के, 26 टक्के आणि 65 टक्के असू शकतो. स्टॉक सध्या FY24E EPS च्या 19 पटीने ट्रेडिंग करत आहे. पुढे त्याची किंमत 690 रुपये दर्शवू शकते.

Loading...
Advertisement

देशात लॉजिस्टिक सिस्टीम अधिक मजबूत होत आहेत. 4QFY22 मध्ये याला आणखी गती मिळण्याची अपेक्षा आहे. 4QFY22 च्या अखेरीस VRLL ची वर्ष-दर-वर्ष वाढ अपेक्षित आहे. त्याचबरोबर देशातील आर्थिक क्रियाकलाप वाढवण्याचा फायदा या कंपनीला मिळणार आहे. लॉजिस्टिक्स क्षेत्राबद्दल बोलायचे झाले तर, संघटित क्षेत्रावर लक्ष केंद्रित केले जात आहे, ज्यामध्ये व्हीआरएलएल विजेता असल्याचे सिद्ध होऊ शकते. मात्र, पेट्रोल आणि डिझेलच्या वाढत्या किमती हा धोक्याचा घटक आहे. (ता.क.: स्टॉक गुंतवणुकीचा सल्ला ब्रोकरेज हाऊसने दिला आहे. शेअर मार्केट धोकादायक आहेत, त्यामुळे गुंतवणूक करण्यापूर्वी अभ्यास करावा आणि तज्ञांचे मत घ्या.)

Advertisement

Advertisement

Leave a Reply