Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

म्हणून वाढत आहेत पेट्रोलच्या किमती; पहा नेमके काय कारण सांगितले गडकरींनी

मुंबई : केंद्रीय मंत्री नितीन गडकरी (Nitin Gadkari) यांनी गेल्या चार दिवसांत पेट्रोल-डिझेलच्या (Petrol-Diesel price Hike) दरात तीन वेळा वाढ केल्याचे समर्थन केले आहे. शुक्रवारी ते म्हणाले की, रशिया आणि युक्रेनमध्ये (Russia Ukraine War) सुरू असलेल्या युद्धामुळे आंतरराष्ट्रीय बाजारात तेलाच्या किमती वाढल्या असून ही परिस्थिती भारत सरकारच्या नियंत्रणाबाहेर आहे.

Advertisement

रस्ते वाहतूक आणि महामार्ग मंत्री गडकरी यांनी येथे एका परिषदेत सांगितले की, “हिंदुत्वाचे कधी कधी चुकीचे चित्रण केले जाते.” पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरवाढीबाबत विचारले असता ते म्हणाले, “भारतात 80 टक्के तेल आयात केले जाते. रशिया-युक्रेन युद्धादरम्यान, आंतरराष्ट्रीय बाजारात तेलाच्या किमती वाढल्या आहेत आणि त्याबद्दल आपण काहीही करू शकत नाही. उत्पादन क्षमता विकसित करण्याच्या गरजेवर भर देत, स्वतःचे इंधन तयार करण्याची गरज आहे. शुक्रवारी पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात प्रतिलिटर 80 पैशांनी वाढ झाली, चार दिवसांतील ही तिसरी वाढ आहे. सर्वोच्च न्यायालयाने हिंदुत्वाला जीवनपद्धती असल्याचे म्हटले आहे. गडकरी म्हणाले की, धर्म आणि समुदाय हे एकमेकांपासून वेगळे आहेत. “म्हणून कधीकधी, हिंदुत्वाचा अर्थ ख्रिश्चनविरोधी आणि मुस्लिमविरोधी असा केला जातो. गेल्या सात वर्षांत (मोदींच्या नेतृत्वाखालील एनडीए सरकार सत्तेत आल्यापासून) केंद्र सरकारच्या कोणत्याही योजनेत भेदभाव झालेला नाही. आमच्या योजनांमध्ये जातीयवादी दृष्टिकोन नव्हता.

Loading...
Advertisement

Advertisement

Leave a Reply