Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

इलेक्ट्रिक वाहनांची गर्दी..! आज येतेय आणखी एक शानदार स्कूटर; एकाच चार्जमध्ये थेट 220 किलोमीटर..

मुंबई : देशातील मार्केटमध्ये आज आणखी एक दमदार इलेक्ट्रिक स्कूटर लाँच होणार आहे. या स्कूटरचे नाव Komaki DT 3000 आहे. याबाबत माहिती कंपनीनेच दिली आहे. याआधी कंपनीने दोन दुचाकी लाँच केल्या आहेत. नवीन स्कूटर अनेक चांगल्या वैशिष्ट्यांसह आणि उत्तम ड्रायव्हिंग रेंजसह येईल. वास्तविक, आतापर्यंत समोर आलेल्या माहितीनुसार ही स्कूटर एका चार्जमध्ये 220 किमीची ड्रायव्हिंग रेंज देईल. हे ही एक खास वैशिष्ट्य म्हणावे लागेल.

Advertisement

इतर इलेक्ट्रिक स्कूटर्सच्या तुलनेत ही ड्रायव्हिंग रेंज जास्त आहे. ही स्कूटर सिंपल वन स्कूटरला जोरदार टक्कर देईल, जी एका चार्जमध्ये 236 किमीची ड्रायव्हिंग रेंज देते. कोमाकी डीटी 3000 ई-स्कूटर एका चार्जमध्ये दिल्ली ते आग्रा प्रवास करू शकते. ही स्कूटर एका चार्जमध्ये 220 किमी प्रवास करू शकते. दिल्लीतील अक्षरधाम ते आग्रा हे अंतर 214 किलोमीटर आहे.

Loading...
Advertisement

Komaki DT3000 ला शक्तिशाली 3000W BLDC मोटर्स आणि प्रगत लिथियम बॅटरी मिळेल. यात डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, ब्लूटूथ कनेक्टिव्हिटी यासारखे ट्रेंडिंग फीचर्स असतील. तथापि, या स्कूटरला टक्कर देणारी आणखी एक जबरदस्त स्कूटर कालच लाँच करण्यात आली आहे. ज्याचे नाव ओकिनावा Okhi 90 आहे. ही स्कूटर मोठ्या चाकांसह येते. ते इको मोडवर 150 किमीची ड्रायव्हिंग रेंज देऊ शकते. Okinawa Okhi 90 इलेक्ट्रिक स्कूटरची किंमत 1,21,866 रुपये (एक्स-शोरूम) आहे, तर दिल्लीत स्कूटर सबसिडी अंतर्गत 1.03 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) मध्ये खरेदी केली जाऊ शकते. ही प्रीमियम श्रेणीची स्कूटर आहे.

Advertisement

वाव.. फक्त एका चार्जमध्ये 150 किलोमीटर.. आज देशात येतेय ‘ही’ दमदार इलेक्ट्रिक स्कूटर..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply