Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

भारीच की.. आता गुगल सुद्धा आणणार जबरदस्त 5G स्मार्टफोन.. पहा, काय आहेत हटके फिचर..

मुंबई : जगातील दिग्गज टेक कंपनी गुगल सध्या आपल्या नवीन स्मार्टफोनवर काम करत आहे. कंपनीच्या या नवीन हँडसेटचे नाव Google Pixel 6a आहे. फोनच्या लाँच तारखेबद्दल कंपनीकडून अद्याप कोणतीही माहिती देण्यात आलेली नाही. परंतु, हा फोन 28 जुलै रोजी बहुतेक मार्केटमध्ये लाँच केला जाईल, असे सांगण्यात येत आहे. कंपनी Google I/O 2022 इव्हेंटमध्ये फोनची घोषणा करू शकते. यावेळी हा कार्यक्रम 11 आणि 12 मे रोजी होणार असून तो ऑनलाइन असेल.

Advertisement

फोनमध्ये कंपनी 1080×2400 रिजोल्यूशननुसार 6.2 इंच फुल एचडी + एमोलेड डिस्प्ले देणार आहे. हा डिस्प्ले 90Hz च्या रिफ्रेश रेटसह येईल. हा Google फोन 8 GB पर्यंत रॅम आणि 128 GB अंतर्गत स्टोरेजसह येऊ शकतो. फोटोग्राफीसाठी फोनमध्ये एलईडी फ्लॅशसह ड्युअल रियर कॅमेरा सेटअप दिसेल. यात 12.2 मेगापिक्सेलच्या प्राथमिक सेन्सरसह 12-मेगापिक्सेल अल्ट्रा-वाइड अँगल लेन्सचा समावेश आहे. कंपनी सेल्फीसाठी फोनच्या पुढील बाजूस 8-मेगापिक्सेल कॅमेरा देईल.

Loading...
Advertisement

फोनला पॉवर देण्यासाठी, तुम्हाला 4800mAh बॅटरी दिसेल, जी 30W फास्ट चार्जिंगला सपोर्ट करेल. Google चा हा आगामी फोन Android 12 OS वर काम करेल. कनेक्टिव्हिटीसाठी फोनमध्ये 5G, Wi-Fi 6E, Bluetooth 5.2, NFC आणि USB Type-C पोर्ट सारखे पर्याय दिले जातील. हा फोन देशात 35,000 रुपयांच्या किंमतीसह लाँच केला जाऊ शकतो. या व्यतिरिक्त आणखीही काही कंपन्या 5G स्मार्टफोन लाँच करण्याच्या तयारीत आहेत, तर काही कंपन्यांनी 5G स्मार्टफोन लाँच सुद्धा केले आहेत. आता गुगलही दमदार स्मार्टफोन आणणार आहे.

Advertisement

New Smartphone : ‘या’ कंपनीचा 5G दमदार स्मार्टफोन येतोय.. पहा, काय आहेत खास फिचर..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply