Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Auto Sector : मारुती सुझुकीला मिळाले नवीन सीईओ.. जाणून घ्या त्यांच्याविषयी

मुंबई : देशातील सर्वात मोठी कार (Car) निर्माता कंपनी मारुती सुझुकी इंडिया (Marui Suzuki India) ला नवीन CEO मिळाला आहे. जपानमधील (Japan) ओसाका विद्यापीठातून कायदा (Law) पदवीधर असलेल्या हिसाशी ताकेउची यांची कंपनीचे नवीन व्यवस्थापकीय संचालक आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी म्हणून गुरुवारी घोषणा करण्यात आली.

Advertisement

मारुती सुझुकीचे नवीन सीईओ, हिसाशी ताकेउची, 1 एप्रिल 2022 पासून पदभार स्वीकारतील आणि 31 मार्च 2025 पर्यंत या पदावर असतील. यासोबतच, कंपनीने जाहीर केले की 2013 पासून कंपनीचे एमडी केनिची आयुकावा पूर्णवेळ संचालक म्हणून कार्यरत राहतील. तथापि, संक्रमण प्रक्रिया सुलभ करण्यासाठी आयुकावा पुढील सहा महिने कंपनीच्या कार्यकारी उपाध्यक्षपदावर कायम राहतील.

Loading...
Advertisement

बोर्डाने टेकुचीच्या नियुक्तीला मान्यता दिली आहे. परंतु अद्याप कंपनीच्या भागधारकांची मान्यता मिळणे बाकी आहे. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की Takuchi 1986 मध्ये सुझुकी मोटर कॉर्पोरेशन (SMC) शी संबंधित होते. जुलै, 2019 पासून ते MSI च्या संचालक मंडळाचा भाग होते आणि एप्रिल, 2021 पासून ते सह व्यवस्थापकीय संचालक म्हणून कार्यरत आहेत.

Advertisement

त्यांच्या नियुक्तीबद्दल ते म्हणाले की, मारुती सुझुकी ही समृद्ध वारसा असलेली मोठी संस्था आहे आणि मी भारत आणि परदेशातील जास्तीत जास्त ग्राहकांपर्यंत पोहोचण्याचा प्रयत्न करेन.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply