Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Petrol-Diesel Price : आज पुन्हा पेट्रोल-डिझेलच्या दरात वाढ.. जाणून घ्या मुंबईत किती झाले दर

मुंबई : एका दिवसाच्या दिलासानंतर आज पुन्हा पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरात वाढ (Petrol-Diesel Price Increase ) झाली आहे. पेट्रोलचा दर 76 ते 84 पैशांनी वाढला आहे, तर डिझेलचा दरही 76 वरून 85 पैशांनी वाढला आहे. दिल्लीत (Delhi) एक लिटर पेट्रोल 97.81 रुपये प्रति लिटर तर डिझेल 89.07 रुपये प्रति लीटर मिळत आहे. मुंबईत (Mumbai) पेट्रोलचा दर 112.51 रुपये तर डिझेलचा दर 96.70 रुपये प्रतिलिटर आहे.

Advertisement

कोलकात्यात पेट्रोलची किंमत 107.18 रुपये आहे, तर डिझेलची किंमत 92.22 रुपये प्रति लीटर आहे. त्याच वेळी, चेन्नईमध्येही पेट्रोल 103.67 रुपये प्रति लिटर आणि डिझेल 93.71 रुपये प्रति लिटर आहे. गेल्या वर्षी ४ नोव्हेंबरपासून या दोन्ही इंधनांच्या किमतीत कोणतीही वाढ झालेली नाही.पाच राज्यांतील निवडणुकांमुळे मोदी सरकारने तेल कंपन्यांना किमती वाढवण्यापासून रोखल्याचा आरोप सरकारच्या राजकीय विरोधकांनी केला. आंतरराष्ट्रीय बाजारात कच्च्या तेलाचे दर प्रति बॅरल ११२ डॉलरवर पोहोचल्यानंतर तेल कंपन्यांनी रविवारी डिझेलच्या मोठ्या खरेदीदारांसाठी प्रति लिटर २५ रुपयांनी वाढ केली.

Loading...
Advertisement

हळूहळू किरकोळ दरात वाढ केली जाईल, असे तेल विक्रेत्यांचे म्हणणे आहे.मध्य प्रदेश, राजस्थान, महाराष्ट्र, आंध्र प्रदेश, तेलंगणा, कर्नाटक, ओडिशा, जम्मू-काश्मीर आणि लडाखमध्ये पेट्रोलची किंमत 100 रुपयांहून अधिक आहे. मुंबईत पेट्रोलचे दर सर्वाधिक आहेत. पेट्रोल आणि डिझेलची किंमत एसएमएसद्वारेही कळू शकते. इंडियन ऑइलच्या वेबसाइटवर जाऊन तुम्हाला RSP आणि तुमचा शहर कोड लिहावा लागेल आणि तो 9224992249 या क्रमांकावर पाठवावा लागेल. प्रत्येक शहराचा कोड वेगळा आहे जो तुम्हाला IOCL वेबसाइटवरून मिळेल.

Advertisement

पेट्रोल आणि डिझेलचे दर दररोज सकाळी 6 वाजता बदलतात. नवे दर सकाळी 6 वाजल्यापासून लागू होणार आहेत. पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमतीत एक्साईज ड्युटी, डीलर कमिशन आणि इतर गोष्टी जोडल्यानंतर त्याची किंमत जवळपास दुप्पट होते. या पॅरामीटर्सच्या आधारे पेट्रोलचे दर आणि डिझेलचे दर दररोज ठरवण्याचे काम तेल कंपन्या करतात. डीलर म्हणजे पेट्रोल पंप चालवणारे लोक. कर आणि स्वतःचे मार्जिन जोडून ते ग्राहकांना किरकोळ किमतीत पेट्रोल विकतात. हा खर्च पेट्रोल आणि डिझेलच्या दरातही जोडला जातो.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply