Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. भारीच की.. एकाच वर्षात झालेत लाखाचे थेट 6.28 लाख..! पहा कोणत्या शेअरने केलेय मालामाल

मुंबई : रतन इंडिया एंटरप्रायझेस लिमिटेड (Rattanindia Enterprises Ltd) ही वीज निर्मिती, पारेषण आणि वितरणाच्या व्यवसायात काम करणारी कंपनी आहे. याशिवाय, आता ही कंपनी पॉवर अॅडव्हाइस सेवा देखील पुरवत आहे. या कंपनीने आपल्या गुंतवणूकदारांना वर्षभरात खूप श्रीमंत केले आहे. गेल्या एका वर्षात कंपनीने गुंतवणूकदारांना तब्बल 628.13 टक्के बंपर परतावा दिला आहे. 24 मार्च 2021 रोजी कंपनीच्या शेअरची किंमत 6.4 रुपये होती आणि तेव्हापासून गुंतवणूकदारांच्या संपत्तीमध्ये तब्बल 7 पटीने वाढ झाली आहे. कंपनीच्या चांगल्या वाढीच्या शक्यतांमुळे या मूल्यांकनातही हा स्टॉक अनेकांना आकर्षक वाटत आहे. ड्रोन तंत्रज्ञान आणि इलेक्ट्रिक कार ही अशी दोन उदयोन्मुख क्षेत्रे आहेत ज्यावर कंपनी काम करत आहे. मात्र, बातम्यांवर विश्वास न ठेवता योग्य अभ्यास करूनच हा शेअर खरेदी करण्याचा सल्ला आहे.

Advertisement

कंपनीने ग्रीन मोबिलिटीवर लक्ष केंद्रित करून देशातील आघाडीच्या इलेक्ट्रिक मोटरसायकल उत्पादकांपैकी एक असलेल्या रिव्हॉल्ट मोटर्सच्या (Revolt Motors) माध्यमातून इलेक्ट्रिक मोबिलिटी क्षेत्रात (Electric Mobility Sector) प्रवेश केला आहे. शिवाय, हे पर्याय केवळ किफायतशीर नाहीत तर अंमलात आणण्यासही सोपे आहेत. रिव्हॉल्ट ही भारतातील पहिली एआय-सहाय्यित मोटरसायकल आहे जी स्टायलिश आणि शक्तिशाली दोन्ही आहे. त्याचप्रमाणे, कंपनीच्या भागीदार NeoSky India Limited ने सरकारच्या मेक इन इंडिया धोरणाचा भाग म्हणून भारतात ड्रोन ऑपरेशन सुरू केले आहे. दुसरीकडे, ड्रोनमध्ये लॉजिस्टिक्स, कृषी, खाणकाम, पायाभूत सुविधा, पाळत ठेवणे, आपत्कालीन प्रतिसाद, वाहतूक, भू-स्थानिक मॅपिंग, संरक्षण आणि कायद्याची अंमलबजावणी यासारख्या क्षेत्रांमध्ये अर्थव्यवस्थेचे परिवर्तन करण्याची क्षमता आहे.

Loading...
Advertisement

कंपनीची आर्थिक स्थिती सातत्याने सुधारत आहे, असे बातम्यांतून दिसत आहे. कंपनीच्या महसुलात सातत्याने वाढ होत आहे. मात्र, डिसेंबरच्या तिमाहीत कंपनीचा तिमाही तोटा वाढून रु. 0.90 कोटी झाला आहे. मागील तिमाहीत कंपनीची कमाई रु. 0.1 कोटी होती आणि रोख प्रवाह रु. 67.09 कोटी होता. कंपनी चांगल्या स्थितीत आहे. व्यवसाय व्यावहारिकदृष्ट्या कर्जमुक्त आहे, जो त्याच्या आर्थिक स्थिरतेचा एक चांगला संकेत आहे. अलीकडेच RatanIndia Enterprises ने लोकप्रिय Android मोबाइल प्लॅटफॉर्म आणि वेब पोर्टल http://www.bankse.in द्वारे त्यांचे सर्व-डिजिटल, वित्तीय एकत्रित प्लॅटफॉर्म, BankSe लाँच करण्याची घोषणा केली. हे एक डिजिटल मार्केटप्लेस आहे जे सर्व प्रकारचे कर्ज (Bank Loan) आणि इतर आर्थिक उत्पादने (Banking & Investment) प्रदान करते. RatanIndia Enterprises Limited चा शेअर गुरुवारी सकाळी 11:00 वाजता Rs 46.65 वर 0.11% किंवा Rs 0.05 खाली ट्रेडिंग दिसला. बीएसईवर स्टॉकचा 52 आठवड्यांचा उच्चांक 70.65 रुपये होता, तर 52 आठवड्यांचा नीचांक 4.48 रुपये नोंदवला गेला आहे.

Advertisement

rattanindia enterprises ltd share price – Search (bing.com)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply