Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

खुशखबर..! सात दिवसात सोन्या-चांदीच्या दरात मोठी घसरण.. जाणून घ्या, काय आहे मार्केटमधील परिस्थिती..

मुंबई : मार्च महिन्यातील तिसऱ्या आठवड्यात सोन्या-चांदीच्या किमतीत (Gold Silver Price) घसरण झाली. आठवडाभरात सोन्याचे दर प्रति 10 ग्रॅम 397 रुपयांनी कमी झाले आहे, तर चांदीही स्वस्त झाली आहे. चांदी 409 रुपयांनी स्वस्त झाली आहे. IBJA च्या म्हणण्यानुसार, गुरुवारी (17 मार्च) सोन्याचा भाव (Gold Price) 51,564 रुपये प्रति 10 ग्रॅमवर ​​आला होता, जो सोमवारी (14 मार्च) 51,961 रुपये होता. त्याच वेळी, चांदीचा भाव (Silver Price) आठवड्याच्या पहिल्या दिवशी म्हणजे सोमवारी 68,414 रुपये प्रति किलो होता, जो 17 मार्च रोजी शेवटच्या दिवशी 409 रुपयांनी कमी होऊन 68,005 रुपये प्रति किलो झाला आहे.

Advertisement

IBJA नुसार, 14 मार्च रोजी 24 कॅरेट सोने 51,943 रुपये प्रति 10 ग्रॅमने विकले जात होते. 15 मार्च रोजी 379 रुपयांनी किंमतीत वाढ होऊन 51,521 रुपयांपर्यंत पोहोचले. 16 मार्च रोजी दुसऱ्या दिवशी 176 रुपयांनी घसरून 51,345 रुपयांवर आला. 17 मार्च रोजी सोन्याचा भाव 51,564 रुपये प्रति दहा ग्रॅम होता, जो आदल्या दिवसाच्या तुलनेत 219 रुपये अधिक आहे. त्याचप्रमाणे 995 म्हणजेच 22 कॅरेट सोन्याच्या किंमतीत 398 रुपयांची घसरण नोंदवण्यात आली आहे.

Loading...
Advertisement

विशेष म्हणजे, IBJA सुट्टीमुळे शनिवार आणि रविवारी सोने आणि चांदीचे दर जाहीर करत नाही. IBJA चे दर देशभरात सार्वत्रिक आहेत. तथापि, या वेबसाइटवर दिलेल्या दरामध्ये जीएसटीचा समावेश नाही. सोने खरेदी आणि विक्री करताना तुम्ही IBJA दराचा संदर्भ घेऊ शकता. असोसिएशनच्या मते, IBJA देशभरातील 14 केंद्रांमधून सोन्या-चांदीचे सध्याचे दर घेते आणि त्याचे सरासरी मूल्य देते. सोन्या-चांदीचे सध्याचे दर किंवा त्याऐवजी स्पॉट किंमत भिन्न असू शकते, परंतु त्यांच्या किमतींमध्ये थोडा फरक आहे. सोने खरेदी करताना तुम्ही या दरांचा संदर्भ घेऊ शकता. याद्वारे तुम्हाला अंदाज येईल की सोने आणि चांदीचे दर किती रुपयांनी कमी आहेत.

Advertisement

होळीच्या दिवशी सोने-चांदी चमकले.. सोने खरेदीआधी जाणून घ्या काय आहेत नवीन भाव..

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply