Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

इलेक्ट्रिक स्कूटर खरेदी करताय..? ; ‘या’ आहेत तीन बेस्ट स्कूटर; जाणून घ्या, किंमत आणि फिचर..

मुंबई : देशातील वाढत्या पेट्रोल-डिझेलच्या किमती आणि वायू प्रदूषणामुळे आता इलेक्ट्रिक वाहनांची मागणीही वेगाने वाढत आहे. यामुळे कंपन्या नवीन इलेक्ट्रिक दुचाकी लाँच करत आहेत. सध्या अनेक कंपन्यांनी आपल्या इलेक्ट्रिक स्कूटर देशात लाँच केल्या आहेत. ज्यामध्ये Ather Energy, Bajaj Chetak आणि TVS iQube सारख्या मोठ्या ब्रँडचा समावेश आहे. जर तुम्ही Ather 450X, Bajaj Chetak आणि TVS iQube सारख्या काही इलेक्ट्रिक स्कूटर खरेदी करण्याचा विचार करत असाल, तर तुम्ही या तीन पर्यायांचा विचार करू शकता.

Advertisement

यासाठी केंद्र व राज्य शासनाकडून FAME-2 योजनेंतर्गत अनुदान (Subsidy)  दिले जात आहे. जर तुम्ही देखील इलेक्ट्रिक स्कूटर घेण्याचा विचार करत असाल तर आम्ही तुम्हाला Ather, Chetak, iCube सारख्या सर्वोत्तम स्कूटरची माहिती देत ​​आहोत. त्यावर आधारित तुम्ही इलेक्ट्रिक स्कूटर घेऊ शकता.

Advertisement

Ather 450X इलेक्ट्रिक स्कूटर जानेवारी 2022 मध्ये सर्वाधिक विक्री होणाऱ्या इलेक्ट्रिक स्कूटरपैकी एक आहे. जानेवारीमध्ये स्कूटरच्या 2,825 युनिट्स, TVS iQube च्या 1,529 युनिट्स आणि बजाज चेतक इलेक्ट्रिक स्कूटरच्या 1,268 युनिट्सची विक्री झाली. Ather 450X ची किंमत 1.18 लाख रुपयांपासून सुरू होते. टॉप व्हेरिएंटची किंमत 1.38 लाख रुपये आहे. पण, केंद्र सरकारने सबसिडी दिल्यास या स्कूटर्सच्या किमतीत लक्षणीय घट होईल. TVS iQube स्कूटर एकाच प्रकारात येते. त्याची किंमत 1.15 लाख रुपये आहे. बजाज चेतक दोन प्रकारात येते. अर्बनची किंमत 1 लाख रुपये आहे आणि प्रीमियम व्हेरियंटची किंमत 1.15 लाख रुपये आहे.

Loading...
Advertisement

Ather 450X स्कूटरच्या स्पीडबद्दल कंपनीचा दावा आहे, की ही बॅटरी 3.3 सेकंदात 0 ते 40 kmph चा टॉप स्पीड घेऊ शकते. यात 7 इंच फुल डिजिटल डिस्प्ले आहे, जो 1.3 GHz स्नॅपड्रॅगन प्रोसेसरने सुसज्ज आहे. या स्कूटरमध्ये अनेक फीचर्स उपलब्ध आहेत. Ather 450X आणि iQube या दोन्ही स्कूटरमध्ये जिओ-फेन्सिंग आणि जिओ-टॅगिंग सारखी वैशिष्ट्ये उपलब्ध आहेत. तसेच, या स्कूटरमध्ये एलईडी डेटाइम रनिंग लाइट्स देण्यात आले आहेत. बजाज चेतक इलेक्ट्रिक रेट्रो स्टाइलसह येते. यामध्ये हेडलॅम्प आणि एलईडी डेटाइम रनिंग लाइट्स मिळतात.

Advertisement

Ather 450X इलेक्ट्रिक स्कूटर 2.9 kwh ची लिथियम-आयन बॅटरी पॅक करते. ही स्कूटर एका चार्जवर 116 किमी प्रवास करते. बॅटरी पूर्णपणे चार्ज होण्यासाठी 3.35 तास लागतात. TVS iQube स्कूटर एका चार्जवर 75 किमी अंतर कापते. ही स्कूटर 4.2 सेकंदात 0 ते 40 किमी प्रतितास वेग पकडू शकते. स्कूटरचा टॉप स्पीड 78 किमी प्रतितास आहे. बॅटरी पूर्णपणे चार्ज होण्यासाठी 5 तास लागतात. बजाज चेतक एका चार्जवर 90 किमीपर्यंत प्रवास करते. तर इको मोडमध्ये बजाज चेतक 60 किमी प्रतितास वेगाने चालते. ते चार्ज करण्यासाठी 5 तास लागतात.

Advertisement

इलेक्ट्रिक कंपन्यांचे टेन्शन वाढले..! ‘या’ 20 शहरांत आलीय ‘बजाज चेतक’; पहा, दमदार फिचर आणि किंमत..

Advertisement

 

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply