Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

या सरकारी योजनेत 10 वर्ष 4 महिन्यात पैसे होतील दुप्पट; जाणून घ्या, काय मिळतात फायदे..

मुंबई : जर तुम्ही आगामी काळात गुंतवणूक करण्याचा विचार करत असाल तर तुम्ही पोस्ट ऑफिसच्या बचत योजनांमध्ये ते करू शकता. या योजनांमध्ये तुम्हाला नक्कीच चांगला परतावा मिळतो. तसेच यामध्ये गुंतवलेले पैसेही पूर्णपणे सुरक्षित असतात. जर बँक डिफॉल्ट असेल तर तुम्हाला फक्त 5 लाख रुपये परत मिळतील. पण पोस्ट ऑफिसमध्ये तसे नाही. याशिवाय पोस्ट ऑफिसच्या बचत योजनांमध्ये अगदी कमी रकमेतून गुंतवणूक सुरू करता येते. पोस्ट ऑफिसच्या छोट्या बचत योजनांमध्ये किसान विकास पत्र (KVP) समाविष्ट आहे. चला तर मग, या योजनेबद्दल आधिक माहिती घेऊ या..

Advertisement

पोस्ट ऑफिसच्या किसान विकास पत्र (Kisan Vikas Patra) योजनेत सध्या वार्षिक 6.9 टक्के व्याजदर आहे. या योजनेतील व्याज वार्षिक आधारावर चक्रवाढ केले जाते. हा व्याजदर 1 एप्रिल 2020 पासून लागू होणार आहे. या लहान बचत योजनेत गुंतवलेले पैसे 124 महिन्यांत म्हणजे 10 वर्षे आणि 4 महिन्यांत दुप्पट होतात.

Advertisement

या सरकारी योजनेत किमान 1000 रुपये गुंतवावे लागतील. या योजनेत तुम्हाला 100 रुपयांच्या पटीत गुंतवणूक करावी लागेल. या योजनेत गुंतवणुकीसाठी कमाल मर्यादा नाही. पोस्ट ऑफिसच्या किसान विकास पत्रामध्ये प्रौढ व्यक्ती खाते उघडू शकतो. याशिवाय या योजनेत तीन प्रौढ व्यक्ती एकत्रित खाते उघडू शकतात. किसान विकास पत्रामध्ये, पालक अल्पवयीन मुलांच्या वतीने खाते उघडू शकतात. या योजनेत 10 वर्षांवरील अल्पवयीन व्यक्तीही स्वतःच्या नावावर खाते उघडू शकते.

Loading...
Advertisement

या अल्पबचत योजनेत जमा केलेली रक्कम अर्थ मंत्रालयाने वेळोवेळी निश्चित केलेल्या कालावधीत परिपक्व होईल. किसान विकास पत्रातील खाते काही अटींनुसार मुदतीआधी सुद्धा बंद केले जाऊ शकते. याशिवाय, खाते रक्कम जमा केल्यापासून दोन वर्षे आणि सहा महिन्यांनंतर बंद केले जाऊ शकते.

Advertisement

पैसे गुंतवणुकीसाठी पोस्टाची ‘ही’ योजना आहे बेस्ट; फायदेही मिळतात चांगले; वाचा, महत्वाची माहिती..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply