Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Samsung-Xiaomi कोमात..! ‘या’ कंपनीने दिलाय जोरदार धक्का; 5G स्मार्टफोनची जबरदस्त विक्री..

मुंबई : देश विदेशातील दिग्गज स्मार्टफोन कंपनी Realme ने एक जबरदस्त रेकॉर्ड केले आहे. कंपनीने थेट सॅमसंग, शाओमी, व्हीवो सारख्या कंपन्यांना जोरदार धक्का दिला आहे. हा जगभरात सर्वात वेगाने वाढणारा 5G स्मार्टफोन ब्रँड बनला आहे. काउंटरपॉइंट रिसर्च रिपोर्टनुसार, इतर स्मार्टफोन कंपन्यांमध्ये Realme ची 5G शिपमेंट सर्वात जास्त वाढली आहे. कंपनीने 2021 च्या चौथ्या तिमाहीत वार्षिक 165% ची वाढ नोंदवली आहे. Realme 20 देखील जागतिक बाजारपेठेतील 5G ​​स्मार्टफोन विभागातील टॉप 5 कंपन्यांमध्ये सहभागी आहे.

Advertisement

या वाढीसह Realme ने Xiaomi, Samsung आणि Vivo सारख्या कंपन्यांना मागे टाकले आहे. जागतिक 5G स्मार्टफोन शिपमेंटच्या बाबतीत सॅमसंग दुसरी सर्वात मोठी कंपनी ठरली आहे. त्याचप्रमाणे Mi, Honor आणि Vivo सारख्या कंपन्या तिसऱ्या, चौथ्या आणि पाचव्या क्रमांकावर होत्या. वार्षिक आधारावर त्यांची वाढ अनुक्रमे 98 टक्के, 98 टक्के आणि 55 टक्के होती. इटली, स्पेन, फ्रान्स, ब्रिटेन यांसारख्या पश्चिम युरोपीय देशांमध्ये कंपनीच्या विस्तारामुळे या यशाला चालना मिळाली आहे. Realme 8 5G आणि GT मालिका सारख्या 5G उपकरणांनी या मार्केटमध्ये कंपनीच्या 5G शिपमेंटला चालना दिली आहे.

Advertisement

कंपनीच्या 5G उपकरणांनी मध्य पूर्व आणि उत्तर आफ्रिका आणि आशिया पॅसिफिक सारख्या बाजारपेठांमध्ये देखील चांगली कामगिरी केली आहे. यामध्ये त्या 20 बाजारपेठांचाही समावेश आहे (भारत, बांगलादेश, मलेशिया, मोरोक्को, म्यानमार आणि सिंगापूर) ज्यामध्ये 5G स्मार्टफोन शिपमेंटच्या बाबतीत Realme पहिल्या 5 कंपन्यांमध्ये आहे.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, दिग्गज स्मार्टफोन कंपनी सॅमसंगने नुकतेच काही स्मार्टफोन लाँच केले होते. त्यानंतर काहीच दिवसात कंपनीने पुन्हा नवीन स्मार्टफोन आणले आहेत. कंपनीने यावेळी Samsung Galaxy M33 5G आणि Galaxy M23 5G 50 मेगापिक्सेल कॅमेरा सेटअप आणि LCD डिस्प्लेसह लाँच केले आहेत. या हँडसेटच्या किमती अद्याप जाहीर करण्यात आल्या नसल्या तरी याबाबत इतर सर्व तपशील समोर आले आहेत.

Advertisement

वाव.. सॅमसंगने केलीय जबरदस्त कामगिरी; 10 लाखांपेक्षा जास्त लोकांनी बुक केलाय ‘हा’ दमदार स्मार्टफोन.. जाणून घ्या..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply