Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

बाब्बो.. इलेक्ट्रिक कार खरेदीवर तब्बल 5 लाख रुपये अनुदान; पहा, कुणी सुरू केलीय ‘ही’ भन्नाट ऑफर..

दिल्ली : देशात शून्य-उत्सर्जन गतिशीलतेला प्रोत्साहन देण्यासाठी, इटलीने नवीन इलेक्ट्रिक कार खरेदीदारांना 6,000 युरो (सुमारे 5 लाख रुपये) पर्यंत सबसिडी देण्याची योजना आखली आहे. देशाच्या ऑटोमोटिव्ह उद्योगाला पाठिंबा देण्याच्या धोरणाचा भाग म्हणून नवीन इलेक्ट्रिक वाहनांच्या खरेदी किंमतीवर सबसिडी देण्याचे इटालियन सरकारचे उद्दिष्ट आहे. आंतरराष्ट्रीय मीडिया रिपोर्ट्समध्ये ही माहिती देण्यात आली आहे. अहवालात पुढे असा दावा करण्यात आला आहे, की इटालियन सरकारने 2030 पर्यंत नवीन इलेक्ट्रिक वाहनांना सबसिडी देण्यासाठी 8.7 अब्ज युरो तरतूद केली आहे. यामध्ये यावर्षी अनुदान म्हणून देण्यात येणाऱ्या सुमारे 700 दशलक्ष युरोचा समावेश आहे.

Advertisement

अहवालात म्हटले आहे, की 35,000 युरो पर्यंतच्या नवीन इलेक्ट्रिक वाहनांच्या खरेदीवर 6,000 युरो पर्यंत सबसिडी दिली जाईल. आणि त्यात प्रदूषक अंतर्गत इंजिन चालवणारी कार स्क्रॅप करण्यासाठी 2,000 युरोचा समावेश आहे. केवळ बॅटरी इलेक्ट्रिक वाहनेच नाही तर हायब्रीड इलेक्ट्रिक वाहनांनाही सबसिडी देण्याचा इटालियन सरकारचा उद्देश आहे. 45,000 युरो पर्यंतची किंमत असलेल्या हायब्रिड इलेक्ट्रिक वाहनांसाठी सबसिडी लागू होईल. या हायब्रीड इलेक्ट्रिक वाहनांसाठी देश 2,500 युरो पर्यंत सबसिडी देईल. अहवालानुसार, जुन्या वाहनांना स्क्रॅप केल्यावर नवीन अंतर्गत ज्वलन इंजिनद्वारे समर्थित युरो-VI अनुरूप कारसाठी 1,250 युरोचे प्रोत्साहन योजनेत समाविष्ट आहे.

Loading...
Advertisement

शून्य-उत्सर्जन गतिशीलतेला प्रोत्साहन देण्यासाठी इलेक्ट्रिक वाहन ग्राहकांना प्रोत्साहन आणि सबसिडी देणारा इटली हा एकमेव देश नाही. नॉर्वे सारख्या इतर अनेक देशांनी लोकांना इलेक्ट्रिक वाहनांकडे वळण्यास प्रोत्साहित करण्यासाठी समान उपाययोजना जाहीर केल्या आहेत. युरोपीय देश अनेक वेगवेगळ्या उपाययोजनांद्वारे शून्य-उत्सर्जन गतिशीलता साध्य करण्याचे उद्दिष्ट ठेवत आहेत.

Advertisement

Electric Car : ‘या’ आहेत सर्वाधिक विक्री होणाऱ्या इलेक्ट्रिक कार; जाणून घ्या, काय आहे किंमत..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply