Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Electric Car : ‘या’ आहेत सर्वाधिक विक्री होणाऱ्या इलेक्ट्रिक कार; जाणून घ्या, काय आहे किंमत..

मुंबई : देशातील बाजारपेठेत इलेक्ट्रिक कार हळूहळू खूप लोकप्रिय होत आहेत. यामुळेच आता कार निर्माते या सेगमेंटमध्ये नवीन कार आणत आहेत. आम्ही तुम्हाला 2021 मध्ये देशात विकल्या गेलेल्या टॉप 4 इलेक्ट्रिक कारबद्दल माहिती देणार आहोत.

Advertisement

Tata Nexon ही 2021 मध्ये देशात सर्वाधिक विक्री होणारी इलेक्ट्रिक कार होती. CY2021 मध्ये कंपनीने या कारच्या 9,111 युनिट्सची विक्री केली. Tata च्या Nexon मध्ये 30.2kWh लिथियम-आयन बॅटरी आहे, ती 129 hp पॉवर आणि 245 Nm पीक टॉर्क जनरेट करते. सिंगल चार्जिंगवर कार 312 किमी रेंज देते असा कंपनीचा दावा आहे. कारची किंमत 14.29 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) आहे.

Advertisement

या यादीत MG ZS कार दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. कंपनीने गेल्या वर्षी या इलेक्ट्रिक कारच्या 2,798 युनिट्सची विक्री केली आहे. MG च्या ZS कारमध्ये 44.5kWh लिथियम-आयन बॅटरी पॅक मिळतो. यामध्ये सिंगल चार्जिंगमध्ये 419 किमी रेंज उपलब्ध आहे. त्याची इलेक्ट्रिक मोटर 143 hp पॉवर आणि 353 Nm पीक टॉर्क निर्माण करते. MG ZS EV ची सध्या किंमत 21.49 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) आहे. नुकतेच कारचे अपडेटेड व्हर्जन लाँच करण्यात आले आहे.

Loading...
Advertisement

Hyundai Kona इलेक्ट्रिक कार ही देशातील पहिली लाँग-रेंज कार होती. दक्षिण कोरियाच्या कार निर्माता कंपनीने 2021 मध्ये देशात कोना इलेक्ट्रिकच्या 121 युनिट्सची विक्री केली. इलेक्ट्रिक कार 39.2kWh लिथियम-आयन बॅटरीद्वारे समर्थित आहे आणि प्रति चार्ज 452 किमीचा दावा केला आहे. त्याची इलेक्ट्रिक मोटर 136 hp पॉवर आणि 395 Nm टॉर्क जनरेट करते. Hyundai Kona इलेक्ट्रिकची सध्याची एक्स-शोरूम किंमत 23.79 लाख रुपये आहे.

Advertisement

महिंद्रा इलेक्ट्रिकने गेल्या वर्षात देशात व्हेरिटो कारचे 49 युनिट्स विक्री केली. तथापि, सध्या कार खाजगी खरेदीदारांसाठी उपलब्ध नाही. महिंद्रा वेरिटो EV 72-व्होल्ट लिथियम-आयन बॅटरी पॅकद्वारे समर्थित आहे आणि प्रति चार्ज 110 किमी रेंज देते. त्याची इलेक्ट्रिक मोटर 41 एचपी पॉवर, 91 एनएम टॉर्क जनरेट करते. कारची किंमत सध्या 10.16 लाख रुपये आहे.

Advertisement

वाव.. एका वेळी चार्ज होणार तब्बल 1000 इलेक्ट्रिक कार.. ‘या’ शहरात आहे सर्वात मोठे चार्जिंग स्टेशन

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply