Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ठरलं तर..! ‘या’ दिवशी येतेय ‘ही’ दमदार इलेक्ट्रिक स्कूटर; पहा, काय आहेत एकदम हटके फिचर..

दिल्ली : इलेक्ट्रिक वाहन निर्माता कंपनी Okinawa आपली इलेक्ट्रिक स्कूटर Okhi 90 24 मार्च 2022 रोजी लाँच करणार आहे. Okhi 90 ही कंपनीची नवीन हाय-स्पीड इलेक्ट्रिक स्कूटर असेल. Okinawa Ockhi 90 इलेक्ट्रिक स्कूटरमध्ये LED इंडिकेटर, LED डेटाइम रनिंग लाइटसह LED हेडलॅम्पसह फ्रंट काउलसह असण्याची शक्यता आहे. हे क्रोम-पेंटेड रीअरव्ह्यू मिरर, अलॉय व्हील आणि एलईडी टेललाइटसह येईल. इलेक्ट्रिक स्कूटर मोटारसायकलप्रमाणे स्टाइल करेल अशा डिझाइनसह येईल.

Advertisement

इतर वैशिष्ट्यांमध्ये LED इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टरचा समावेश असेल जो गती, श्रेणी, बॅटरी चार्ज इत्यादी माहिती दर्शवेल. स्कूटरमध्ये ई-सिम आणि स्मार्टफोन अॅप्लिकेशनद्वारे जोडलेले तंत्रज्ञान असणे अपेक्षित आहे. यात टर्न-बाय-टर्न नेव्हिगेशन, व्हेईकल अलर्ट, जिओ-फेन्सिंग, ई-कॉल, डायग्नोस्टिक्स, राइड वर्तन विश्लेषण इत्यादी वैशिष्ट्यांसह येऊ शकते.

Advertisement

त्याच्या इतर काही वैशिष्ट्यांबद्दल माहिती घेतली तर, यामध्ये एलईडी इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टरचा समावेश असेल, जो गती, श्रेणी, बॅटरी चार्ज इत्यादी माहिती दर्शवेल. स्कूटर ई-सिम आणि स्मार्टफोन अॅप्लिकेशन कनेक्टिव्हिटीने सुसज्ज असेल. यात टर्न-बाय-टर्न नेव्हिगेशन, व्हेईकल अलर्ट, जिओ-फेन्सिंग, ई-कॉल, डायग्नोस्टिक्स, राइड वर्तन विश्लेषण यासारख्या वैशिष्ट्यांसह येऊ शकते.

Loading...
Advertisement

मात्र, ओकिनावाने या इलेक्ट्रिक स्कूटरबाबत अजून काही खुलासा केलेला नाही. यात लिथियम-आयन बॅटरी पॅक मिळण्याची अपेक्षा आहे जी 80 किमी प्रतितास वेगाने चालण्यास सक्षम असेल. एका चार्जवर ते सुमारे 150 किमी अंतरापर्यंत चालू शकते. Okinawa Ockhi 90 स्कूटर Ola S1, Simple One, Bajaj Chetak, TVS iCube या इलेक्ट्रिक स्कूटरना जोरदार टक्कर देईल.

Advertisement

दरम्यान, आता देशात हळूहळू इलेक्ट्रिक वाहनांना मागणी वाढत आहे. चारचाकीच्या तुलनेत दुचाकींना जास्त मागणी आहे. या वाहनांची किंमत मात्र इंधन वाहनांच्या तुलनेत जास्त आहे. तसेच देशभरात पाहिजे त्या संख्येत चार्जिंग स्टेशन्स नाहीत. त्यामुळे अडचणी आहेत. या अडचणी दूर करण्यासाठी सरकारचे प्रयत्न सुरू आहेत. सरकारने इलेक्ट्रिक वाहनांच्या खरेदीवर अनुदान देण्यास सुरुवात केली आहे. तसेच चार्जिंग स्टेशन्स संख्येत वाढ करण्यासाठी प्रयत्न सुरू आहेत. या कामात खासगी कंपन्याही सरकारची मदत करत आहेत.

Advertisement

वाव.. फक्त एकाच महिन्यात 7 हजार इलेक्ट्रिक स्कूटर विक्री; पहा, कोणत्या कंपनीने केलीय ‘ही’ कमाल..

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply