Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

ई-व्हेईकल घेण्यापूर्वी वाचा हा महत्वाचा रिपोर्ट; पहा कोणत्या कारमध्ये आहे लोकांना इंटरेस्ट

मुंबई : भारतात पेट्रोल आणि डिझेल तसेच सीएनजी कारला पर्याय म्हणून इलेक्ट्रिक कारचा स्वीकार झपाट्याने वाढत आहे. परिणामी त्याच प्रमाणात इलेक्ट्रिक कारचीही विक्री होत आहे. गेल्या महिन्यातील इलेक्ट्रिक कार विक्रीच्या अहवालावर नजर टाकल्यास, फेब्रुवारी 2022 मध्ये एकूण 2352 इलेक्ट्रिक कार विकल्या गेल्या आणि नेहमीप्रमाणेच, टाटा मोटर्सने पुन्हा एकदा आपला झेंडा उंचावला आहे. फेब्रुवारीमध्ये टाटा मोटर्स, एमजी मोटर इंडिया आणि महिंद्रा तसेच ऑडी, मर्सिडीज, जग्वार, पोर्श आणि ह्युंदाई यांच्याकडील इलेक्ट्रिक कार विक्रीचे अहवाल पाहू या.

Loading...
Advertisement

जर आपण फेब्रुवारी 2022 चा इलेक्ट्रिक कार विक्री अहवाल पाहिला तर, Tata Nexon EV ही गेल्या महिन्यात सर्वाधिक विक्री होणारी इलेक्ट्रिक कार होती. टाटाच्या दोन लोकप्रिय इलेक्ट्रिक कार Tata Nexon EV आणि Tata Tigor EV यांची मिळून 2264 युनिट्सची विक्री झाली. यानंतर, गेल्या महिन्यात MG ZS EV च्या एकूण 38 युनिट्सची विक्री झाली. महिंद्राची परवडणारी इलेक्ट्रिक सेडान महिंद्रा ई-वेरिटोने गेल्या महिन्यात एकूण 12 युनिट्सची विक्री केली. गेल्या वर्षी लाँच केलेल्या BYD E6 इलेक्ट्रिक MPV च्या एकूण 10 युनिट्सची गेल्या महिन्यात विक्री झाली. भारतात फेब्रुवारी 2022 चा इलेक्ट्रिक कार विक्री अहवाल पाहता, लक्झरी इलेक्ट्रिक कार विभागात Audi e-Tron चे एकूण 7 युनिट्स विकले गेले. त्याच वेळी, या कालावधीत Hyundai Kona इलेक्ट्रिकचे 7 युनिट्स विकले गेले आहेत. फेब्रुवारी २०२२ मध्ये जग्वार आय-पेसच्या एकूण ६ युनिट्सची विक्री झाली आहे. यानंतर, फेब्रुवारी 2022 मध्ये मर्सिडीज EQC आणि Porsche Taycan च्या एकूण 4-4 युनिट्स विकल्या गेल्या. आम्ही तुम्हाला सांगतो की MG Motor India ने अलीकडेच त्यांच्या इलेक्ट्रिक SUV MG ZS EV चे फेसलिफ्ट मॉडेल लॉन्च केले आहे. लवकरच अनेक स्वस्त आणि महागड्या इलेक्ट्रिक कार भारतीय बाजारात दाखल होणार आहेत. (Tata Nexon Ev Top Selling Electric Car In 2022, See Tigor Ev Mg Zs Ev Hyundai Byd E6 Audi Etron Sales Report)

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply