Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

अर्र.. चीनी स्मार्टफोन कंपनीने दिलाय जोरदार झटका; ‘हा’ दमदार स्मार्टफोन खरेदी करणे होणार खर्चिक..

मुंबई : चीन दिग्गज स्मार्टफोन कंपनी Xiaomi ने यूजर्सना जोरदार झटका दिला आहे. कंपनीने आपला लोकप्रिय स्मार्टफोन Redmi Note 11 ची किंमत थेट 500 रुपयांनी वाढ केली आहे. ही दरवाढ फोनच्या बेस व्हेरियंटसाठी म्हणजेच 4 GB RAM + 64 GB स्टोरेजसाठी आहे. आता हा स्मार्टफोन खरेदी करण्यासाठी आता 13,499 रुपयांऐवजी 13,999 रुपये खर्च करावे लागतील.

Advertisement

या फोनमध्ये, कंपनी 90Hz च्या रिफ्रेश रेटसह आणि 180Hz च्या टच सॅम्पल रेटसह 6.43 इंच फुल एचडी + AMOLED डिस्प्ले देत आहे. हा डिस्प्ले 1000 nits च्या पीक ब्राइटनेसला समर्थन देतो. फोन 6 GB पर्यंत रॅम आणि 128 GB पर्यंत अंतर्गत स्टोरेजने सुसज्ज आहे. प्रोसेसर म्हणून तुम्हाला या फोनमध्ये ऑक्टा-कोर क्वालकॉम 680 मिळेल.

Advertisement

फोटोग्राफीसाठी कंपनी या फोनमध्ये एलईडी फ्लॅशचे चार रियर कॅमेरे देत आहे. यामध्ये 50 मेगापिक्सेल प्राथमिक सेन्सरसह 8 मेगापिक्सेल अल्ट्रा-वाइड अँगल लेन्स, 2-मेगापिक्सेल मॅक्रो सेन्सर आणि 2-मेगापिक्सेल डेप्थ सेन्सरचा समावेश आहे. त्याचबरोबर सेल्फीसाठी या फोनमध्ये 13-मेगापिक्सलचा कॅमेरा देण्यात आला आहे.

Advertisement

फोनला पॉवर देण्यासाठी यामध्ये 5000mAh ची बॅटरी देण्यात आली आहे. ही बॅटरी 33W फास्ट चार्जिंगला सपोर्ट करते. साइड-माउंट केलेल्या फिंगरप्रिंट सेन्सरसह सुसज्ज हा फोन Android 11 वर आधारित MIUI 13 वर कार्य करतो. कनेक्टिव्हिटीसाठी वाय-फाय, ब्लूटूथ आणि यूएसबी व्यतिरिक्त सर्व मानक पर्याय देण्यात आले आहेत.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, काउंटरपॉईंटच्या नवीन संशोधनानुसार, Apple, Samsung आणि Xiaomi मधील स्मार्टफोन्सने 2021 च्या टॉप-10 जागतिक स्मार्टफोन यादीत नंबर मिळवला आहे. या यादीत अॅपल कंपनी पहिल्या क्रमांकावर आहे, तर दुसऱ्या क्रमांकावर दक्षिण कोरियाची दिग्गज कंपनी सॅमसंग आणि तिसऱ्या क्रमांकावर चीनी कंपनी शाओमी आहे.

Advertisement

2021 मधील आघाडीचे 5 स्मार्टफोन हे Apple कंपनीचे होते. iPhone 12 हा सर्वाधिक विक्री होणारा फोन होता, त्यानंतर iPhone 12 Pro Max, iPhone 13, iPhone 12 Pro आणि iPhone 11 यांचा क्रमांक आहे. अॅपलच्या एकूण विक्रीत या तीन स्मार्टफोनचा हिस्सा 41 टक्के आहे.

Advertisement

जगात सर्वाधिक विकले गेलेत ‘हे’ 10 स्मार्टफोन..! खरेदीआधी जाणून घ्या, कोणता स्मार्टफोन ठरला नंबर वन..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply