Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Nokia ने केलीय मोठी घोषणा..! ‘त्यासाठी’ कंपनीचा नवा प्लान तयार; बातमी आहे तुमच्या फायद्याची..

मुंबई : जगातील दिग्गज टेक कंपनी नोकियाने एक मोठी घोषणा केली आहे. प्रसारमाध्यमांना दिलेल्या मुलाखतीत, HMD चे प्रमुख अॅडम फर्ग्युसन म्हणाले की HMD ग्लोबलने नोकिया फ्लॅगशिप स्मार्टफोन आणण्यात काही अर्थ नाही, ज्याची किंमत 800 डॉलर (61,500 रुपये) आहे. त्यामुळे कंपनी Nokia 9 PureView ला यश मिळवून देण्याचा विचार करत नाही. त्याऐवजी कंपनी कमी आणि मध्यम रेंजच्या स्मार्टफोनवर लक्ष केंद्रीत करण्याचा विचार करत आहे.

Advertisement

अँड्रॉइड ऑथॉरिटीच्या अहवालात, फर्ग्युसन म्हणतात, की या क्षणी $800 फोन बनवण्यात अर्थ नाही. ते पुढे म्हणाले, की एचएमडीला फ्लॅगशिप फोन सेगमेंटमध्ये इतर कोणत्याही कंपनीशी स्पर्धा करायची नाही. Nokia 9 PureView हा HMD Global 2019 मध्ये लाँच केलेला शेवटचा फ्लॅगशिप फोन होता. तेव्हापासून, नोकिया मोठ्या प्रमाणावर किफायतशीर आणि मध्यम रेंजचे स्मार्टफोन लाँच करत आहे. तेव्हापासूनचा सर्वात खर्चिक स्मार्टफोन Nokia XR20 आहे. Nokia XR20 ची किंमत सध्या देशात 46,999 रुपये आहे.

Advertisement

नोकियाचे स्मार्टफोन हे कोणत्याही विभागातील सर्वात वैशिष्ट्यपूर्ण नाहीत. खरे तर, नोकियाच्या अलीकडील लाँचमध्ये कालबाह्य डिझाइन्स आहेत. HMD आता चांगले फीचर फोन, एंट्री-लेव्हल स्मार्टफोन आणि मिडरेंज स्मार्टफोन बनवण्यावर भर देत आहे. अधिक टिकाऊ आणि दीर्घकाळ टिकणाऱ्या स्मार्टफोनवर लक्ष केंद्रित केले आहे जे दीर्घकाळ टिकणाऱ्या बॅटरी देतात आणि कमी किंमतीत येतात.

Loading...
Advertisement

दरम्यान, फेब्रुवारी आणि मार्चमध्ये अनेक कंपन्यांनी नवीन स्मार्टफोन लाँच केले आहेत. देशभरात स्मार्टफोन्सना मागणी वाढत चालली आहे. त्यामुळे कंपन्याही सातत्याने नवीन स्मार्टफोन लाँच करत असतात. आता तर या स्मार्टफोनवर कंपन्यांनी अनेक फायदेशीर योजना सुरू केल्या आहेत.

Advertisement

‘नोकिया’ने ‘ओप्पो’ला खेचले कोर्टात…! पाहा कशावरुन पेटलाय दोन दिग्गज कंपन्यांमध्ये वाद..?

Advertisement

Nokia चा धमाका..! सॅमसंग, शाओमीला मिळणार जोरदार टक्कर; आलाय ‘हा’ दमदार स्मार्टफोन

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply