Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Hero ने पुन्हा केली कमाल..! फेब्रुवारी महिन्यात मिळवलाय पहिला नंबर; ‘या’ कंपन्यांना टाकले मागे..

मुंबई : फेब्रुवारीमधील एकूण इलेक्ट्रिक वाहनांच्या 60 टक्के बाजार हिश्श्यासह इलेक्ट्रिक कंपन्यांनी देशात इलेक्ट्रिक दुचाकी विक्री सुरू ठेवली आहे. मागील महिन्यात इलेक्ट्रिक वाहनांच्या एकूण 54,557 युनिट्सपैकी 32,416 हाय-स्पीड इलेक्ट्रिक दुचाकी विकल्या गेल्या. या वर्षी जानेवारीच्या तुलनेत यामध्ये 18 टक्क्यांनी वाढ झाली आहे आणि नोंदणीत 444 टक्के वाढ आहे. यासह, हीरो इलेक्ट्रिक या यादीत देशातील सर्वात मोठी इलेक्ट्रिक दुचाकी कंपनी ठरली आहे. फेब्रुवारीमध्ये ओला इलेक्ट्रिकनेही नोंदणीत मोठी आघाडी घेतली.

Advertisement

Hero Electric
फेब्रुवारीमध्ये हिरो इलेक्ट्रिकने प्रथम क्रमांक कायम राखला आहे. कंपनीने गेल्या महिन्यात इलेक्ट्रिक टू-व्हीलरच्या 7,356 युनिट्सची विक्री केली आहे. गेल्या वर्षातील फेब्रुवारीच्या तुलनेत हिरो इलेक्ट्रिकच्या विक्रीत तिप्पट वाढ झाली आहे. हिरो इलेक्ट्रिकने गेल्या वर्षी याच कालावधीत केवळ 2,194 इलेक्ट्रिक दुचाकी विकल्या. तथापि, हिरो इलेक्ट्रिकच्या विक्रीत या वर्षी जानेवारीच्या तुलनेत थोडी घट झाली, जेव्हा ब्रँडने 7,763 युनिट्सची विक्री केली. गेल्या वर्षात फेब्रुवारीमध्ये केवळ 1,067 युनिट्सची विक्री करताना ही विक्री 5 पटीने जास्त आहे.

Advertisement

Okinawa
ओकिनावाने गेल्या वर्षात 29,945 इलेक्ट्रिक दुचाकी विकल्या. या वर्षी जानेवारी ते फेब्रुवारी दरम्यान, कंपनीने आधीच 11,536 इलेक्ट्रिक दुचाकी विकल्या आहेत. विशेषत: नवीन मॉडेल लाँच करून ओकिनावा या वर्षी आपली विक्री दुप्पट करण्याचा प्रयत्न करत आहे.

Loading...
Advertisement

Ampere
रिओ, रिओ एलिट, मॅग्नस EX, मॅग्नस प्रो या इलेक्ट्रिक दुचाकीं प्रमाणेच अँपिअर व्हेइकल्स ही फेब्रुवारीमधील तिसरी सर्वात मोठी EV दुचाकी निर्माती कंपनी ठरली आहे. गेल्या महिन्यात 4,303 युनिट्सची विक्री झाली, जी गेल्या वर्षी याच महिन्यात विकल्या गेलेल्या 806 युनिट्सपेक्षा जास्त आहे.

Advertisement

Ola Electric
ओला इलेक्ट्रिक हे देशातील पहिल्या 5 इलेक्ट्रिक दुचाकी उत्पादकांपैकी एक आहे. ओला इलेक्ट्रिकला त्यांच्या S1 आणि S1 प्रो इलेक्ट्रिक स्कूटर लाँच केल्यापासून खूप मागणी आहे. फेब्रुवारीमध्ये ओला इलेक्ट्रिकने नोंदणीत मोठी उडी घेतली. गेल्या महिन्यात तिने 3,904 युनिट्स वितरित केल्या आणि स्पर्धक कंपनी एथर एनर्जी चौथ्या क्रमांकावर आहे.

Advertisement

Ather Energy
बंगळुरू येथील EV स्टार्टअप Ather Energy च्या विक्रीत गेल्या महिन्यात थोडी घट झाली. जानेवारीत 2,825 युनिट्सच्या तुलनेत फेब्रुवारीमध्ये कंपनीने 2,229 युनिट्सची विक्री केली. तथापि, फेब्रुवारीमधील 626 युनिट्सच्या विक्रीच्या तुलनेत ती अजूनही चांगली वाढ आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply