Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

Stock Market Crashed : आठवड्याच्या पहिल्याच दिवशी सेन्सेक्स इतक्या अंकांनी घसरला

मुंबई : आठवड्याच्या पहिल्या व्यवहाराच्या दिवशी सोमवारी शेअर बाजार (Share Market) उघडल्यानंतर तो कोसळला.  बीएसई सेन्सेक्स (BSE Sensex) 1100 अंकांच्या घसरणीसह उघडला आणि सुरुवातीसह 1400 हून अधिक अंकांनी घसरला तर एनएसईच्या (NSE) निफ्टीने (Nifty) 15900 च्या खाली व्यापार सुरू केला. सध्या, सेन्सेक्स 1700 हून अधिक अंक घसरणीसह व्यवहार करत आहे.

Advertisement

रशिया आणि युक्रेनमधील युद्धाच्या तीव्रतेमुळे कमकुवत जागतिक संकेतांदरम्यान आठवड्याच्या पहिल्या व्यापार दिवसाची सुरुवात होताच शेअर बाजार खराब झाला. बॉम्बे स्टॉक एक्स्चेंज (BSE) चा 30 शेअर्सचा सेन्सेक्स 1100 अंकांच्या घसरणीसह उघडला आणि उघडताना तो 1404 अंकांनी किंवा 2.58 टक्क्यांनी घसरला. ज्यामुळे तो 52,930 च्या पातळीवर घसरला. तर राष्ट्रीय शेअर बाजाराचा निफ्टी निर्देशांक 380 अंकांनी घसरून 15,866 च्या पातळीवर व्यवहार सुरू केला.

Loading...
Advertisement

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की ट्रेडिंगच्या तासाभरानंतर सेन्सेक्समधील घसरण आणखी वाढली आणि तो 1705 अंकांनी घसरून 52,621 वर आला. सोमवारी बँकिंग शेअर्समध्ये जोरदार घसरण पाहायला मिळाली. सेन्सेक्समधील 30 पैकी 29 शेअर घसरत आहेत. दुसरीकडे, निफ्टी खराब झाला असून तो 459 अंकांनी खाली आला आहे.

Advertisement

याचा फटका सर्वच क्षेत्रातील गुंतवणूकदारांना बसला आहे. मागील दोन  आठवड्यापासून सुरु असलेल्या पडझडीचा अनेकांना फटका बसला आहे.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply