Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

‘या’ आहेत जबरदस्त मोटारसायकल; कमी पेट्रोलमध्ये देतात जास्त मायलेज; पहा, काय आहे किंमत..

मुंबई : देशात इंधनाचे दर भरमसाठ वाढले असले तरी दुचाकी वाहनांना मागणी कमी झालेली नाही. मागील महिन्यात काही प्रमाणात दुचाकी विक्रीत घट झाली आहे, हे मात्र खरे आहे. मात्र, अशीच परिस्थिती कायम राहिल असेही नाही. आता तर अनेक इलेक्ट्रिक वाहने बाजारात आली आहेत. तसेच कंपन्या सुद्धा कमी पेट्रोलमध्ये जास्त मायलेज देणाऱ्या दुचाकी लाँच करत आहेत. तसेच या दुचाकींच्या किंमतीही 80 हजार रुपयांपेक्षा कमी आहेत. सध्या Hero, TVS आणि Bajaj सारख्या मोठ्या कंपन्या या सेगमेंटमध्ये सर्वाधिक लोकप्रिय आहेत. विशेष म्हणजे, अशा दुचाकी उत्तम मायलेजही देतात. येथे आम्ही तुम्हाला 80 हजारांपेक्षा स्वस्त असलेल्या काही आघाडीच्या दुचाकी वाहनांची माहिती देणार आहोत.

Advertisement

TVS Star City Plus
TVS मोटर कंपनीने लाँच केल्यापासून देशात 3 दशलक्ष दुचाकी विक्री केली आहे. 125 cc इंजिन मिळते जे 7350 rpm वर 6.03 kW आणि 4500 rpm वर 8.7 Nm जनरेट करतो. इंजिन 4 स्पीड ट्रान्समिशनशी जोडलेले आहे. या दुचाकीची किंमत 70,205 (एक्स-शोरूम) आहे, ज्यामुळे हा एक परवडणारा पर्याय आहे. दुचाकी एक लिटर पेट्रोलमध्ये 70 किलोमीटर पर्यंत मायलेज देते.

Advertisement

Bajaj Platina 110 ES
या मोटरसायकलची किंमत 68,384 (एक्स-शोरूम, दिल्ली) ठेवण्यात आली आहे. मागील अपडेटसह, कंपनीने त्यास एक नवीन रंग पर्याय तसेच डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट कन्सोल दिला आहे. हे 63,846 रुपये (एक्स-शोरूम) किंमतीच्या ड्रम प्रकारात देखील उपलब्ध आहे. दुचाकी 75 kmpl पर्यंत मायलेज देते.

Loading...
Advertisement

Honda SP 125
देशात सर्वात जास्त विक्री होणारी ही एक मोटारसायकल आहे. हे 124cc इंजिनद्वारे समर्थित आहे जे 7500 rpm वर 8kW आणि 6000 rpm वर 10.9 Nm देते. इंजिन 5 स्पीड ट्रान्समिशनशी जोडलेले आहे. या दुचाकीची किंमत 80,587 (एक्स-शोरूम, दिल्ली) आहे. 65 kmpl पर्यंत मायलेज देते.

Advertisement

TVS Raider 125
TVS ने 2021 मध्ये देशातील बाजारपेठेत नवीन Raider मोटारसायकल सादर केली आहे. या दुचाकीमध्ये सर्वाधिक फिचर्स देण्यात आले आहेत. यात पूर्णपणे डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट कन्सोल आणि रायडिंग मोड आहे. त्यांना लवकरच कनेक्टिव्हिटीचा पर्यायही दिला जाणार आहे. सध्या या मोटारसायकलची किंमत 77,500 रुपये (एक्स-शोरूम) आहे. हे 59 kmpl पर्यंत मायलेज देते.

Advertisement

स्वदेशी कंपनीच्या दुचाकींची विदेशात क्रेझ..! पहा, कोणत्या कंपनीने केलेय ‘हे’ जबरदस्त रेकॉर्ड

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply