Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

पैसे नाहीत..! जिओ देत आहे Data Loan; कसे आणि किती मिळणार..? ; जाणून घ्या, महत्वाची माहिती..

मुंबई : रिलायन्स जिओ आपल्या ग्राहकांना ‘जिओ इमर्जन्सी डेटा व्हाउचर’ ची सुविधा प्रदान करते. या सुविधेचा वापर करून यूजर कंपनीकडून डेटा लोन मिळवू शकतो. हे अशा वापरकर्त्यांसाठी आहे ज्यांच्याकडे कंपनीकडून डेटा खरेदी करण्यासाठी पैसे नाहीत.
Jio अनेक 4G डेटा व्हाउचर (Data Voucher) ऑफर करते आणि ते खरेदी करण्यासाठी तुम्हाला पैसे द्यावे लागतील. पण जर तुम्ही जिओ वापरकर्ते असाल आणि तुम्हाला डेटाची नितांत गरज असेल पण तुमच्याकडे तो विकत घेण्यासाठी पैसे नाहीत, तर तुम्ही जिओकडून आपत्कालीन डेटा व्हाउचर सुविधेअंतर्गत जिओ डेटा लोन (Jio Data Loan) मिळवू शकता.

Advertisement

यासाठी सर्वात आधी MyJio अॅपला भेट देऊन, तुमच्या Jio नंबरने लॉग इन करा. नंतर वरच्या डाव्या बाजूला असलेल्या मेनूमध्ये जाऊन, मोबाइल सेवा अंतर्गत इमर्जन्सी डेटा व्हाउचर पर्याय घ्या आणि Proceed वर क्लिक करून Jio डेटा लोन मिळवता येईल. त्यानंतर ‘Get Emergency Data’ पर्याय घ्या आणि ‘Activate Now’ बटणावर क्लिक करा. असे केल्याने तुमचा आपत्कालीन डेटा सक्रिय होईल. जिओ डेटा लोन सुविधेअंतर्गत, तुम्हाला जिओकडून 2GB डेटा मिळेल आणि त्याच्या पॅकची किंमत 25 रुपये आहे. ही रक्कम तुम्ही तुमच्या MyJio खात्यातून कंपनीला नंतर देऊ शकता. सर्व प्रीपेड वापरकर्ते Jio डेटा कर्जासाठी अर्ज करण्यास पात्र आहेत.

Advertisement

डेटा पेमेंट करण्यासाठी, तुमच्या MyJio अॅपमध्ये लॉग इन करा आणि ‘इमर्जन्सी डेटा व्हाउचर’ घ्या. त्यानंतर Proceed बटणावर क्लिक करा आणि इमर्जन्सी डेटा व्हाउचरसाठी ‘पे’ हा पर्याय घ्या. Jio ला परत करणे आवश्यक असलेली कोणतीही थकबाकी रक्कम तेथे दिसून येईल आणि तुम्ही कोणत्याही ऑनलाइन पद्धतींद्वारे पेमेंट करण्याचा पर्याय घेऊ शकता. वर नमूद केल्याप्रमाणे, कंपनी 2GB डेटासाठी 25 रुपये आकारते.

Loading...
Advertisement

ग्राहकांना मिळणाऱ्या 2GB 4G डेटासाठी प्रीपेड व्हाउचर प्रमाणेच किंमत आहे. तुम्ही Jio डेटा लोनचे पैसे भरण्यात अयशस्वी झाल्यास, तुम्ही मागील थकबाकी भरेपर्यंत कंपनी तुम्हाला ते ऑफर करणार नाही. तसेच, दीर्घकाळ रक्कम न भरल्यास अशा ग्राहकांविरुद्ध कायदेशीर कारवाई करण्याचा अधिकार Jio राखून ठेवते.

Advertisement

.. म्हणून जिओचे प्लान ठरतात ‘Airtel’, ‘Vodafone-Idea’ पेक्षा फायद्याचे.. पहा, ‘या’ दोन प्लानमध्ये काय आहेत फायदे..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply