Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आहात ना तयार..! पेट्रोलची होणार 15 रुपये वाढ..! पहा नेमके काय असेल कारण

मुंबई : रशिया आणि युक्रेनमधील संघर्ष तीव्र होत असताना कच्च्या तेलाच्या किमतीत वाढ होत आहे. बुधवारी व्यापारादरम्यान, ब्रेंट क्रूड पाच टक्क्यांनी वाढून प्रति बॅरल $110 वर गेला, ही सात वर्षांतील सर्वोच्च पातळी आहे. त्याचप्रमाणे WTI देखील 4.88 टक्क्यांनी वाढून $108.64 वर पोहोचला. युक्रेन आणि रशिया यांच्यातील लढा आता तेलक्षेत्रात पसरला असून, पुरवठ्यावर परिणाम होण्याची भीती निर्माण झाली आहे. अशावेळी केंद्र आणि राज्य सरकार कर कमी करून दिलासा देण्याची चिन्हे नाहीत. मग याचा मोठा फटका भारतीय ग्राहकांना बसणार आहे.

Loading...
Advertisement

एएफपी या वृत्तसंस्थेनुसार, अमेरिका आणि त्याच्या मित्र राष्ट्रांनी रशियावर कठोर निर्बंध लादले आहेत, ज्याचे व्यापक परिणाम होऊ शकतात. त्यामुळे रशियातून होणाऱ्या निर्यातीवर परिणाम होऊ शकतो, असे मानले जात आहे. रशिया हा जगातील तिसरा सर्वात मोठा तेल उत्पादक देश आहे. पूर्व युरोपमध्ये संघर्ष वाढत असल्याने तेलाच्या किमती दबावाखाली आहेत. दरम्यान, महामारीतून सावरणाऱ्या जागतिक अर्थव्यवस्थेत मागणी वाढत आहे. त्यामुळेच कच्च्या तेलाच्या किमतीत वाढ होत आहे. जगातील अनेक देशांमध्ये पेट्रोल आणि डिझेलच्या दराने विक्रमी पातळी गाठली असली तरी भारतात दिवाळीनंतर कोणताही बदल झालेला नाही. पाच राज्यांमध्ये सुरू असलेल्या विधानसभा निवडणुकांच्या पार्श्वभूमीवर पेट्रोल आणि डिझेलच्या किमतीत लक्षणीय वाढ होऊ शकते, असे मानले जात आहे. दिल्लीत सध्या पेट्रोल 95.41 रुपये प्रति लिटर आणि डिझेल 86.67 रुपये प्रति लिटर आहे. मात्र येत्या काही दिवसांत त्यात 12 ते 15 रुपयांनी वाढ होऊ शकते.

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply