Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

आता ‘या’ दिग्गज कंपन्यांच्या इलेक्ट्रिक स्कूटर घेणार एन्ट्री; पहा, कोणत्या कंपन्यांनी केलीय तयारी..?

मुंबई : इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर सेगमेंटने गेल्या काही वर्षांत वेग घेतला आहे. बजाज ऑटोपासून ओलापर्यंत अनेक दुचाकी उत्पादकांनी इलेक्ट्रिक क्षेत्रात प्रवेश केला आहे. या वर्षात अनेक इलेक्ट्रिक स्कूटर लाँच होण्यासाठी सज्ज आहेत. आज आम्ही 3 इलेक्ट्रिक स्कूटर्सबद्दल सांगणार आहोत ज्या लवकरच देशातील मार्केटमध्ये लाँच होणार आहेत.

Advertisement

Hero Motorcorp या महिन्यात आपली नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटर सादर करण्यासाठी सज्ज आहे. कंपनीने अधिकृतपणे या इलेक्ट्रिक स्कूटरचे तपशील जारी केलेले नाहीत. कंपनीने आगामी Hero इलेक्ट्रिक स्कूटरचा टीझर जारी केला होता, आगामी नवीन Hero इलेक्ट्रिक स्कूटर अनेक खास वैशिष्ट्यांसह मार्केटमध्ये दाखल होणार आहे.

Advertisement

होंडा इलेक्ट्रिक स्कूटर
Honda Motorcycle & Scooter India 2023 च्या सुरुवातीला इलेक्ट्रिक टू-व्हीलर क्षेत्रात प्रवेश करणार आहे. कंपनीने 2021 च्या उत्तरार्धात आपल्या डीलरशिपसह स्कूटरची व्यवहार्यता चाचणी सुरू केली आहे. Honda ने मे 2021 मध्ये देशात त्याचे पेटंट दाखल केले होते. आगामी होंडा इलेक्ट्रिक स्कूटरमध्ये लिथियम-आयन बॅटरी असेल, ज्याला Honda Mobile Power Pack असे नाव देण्यात येईल.

Loading...
Advertisement

टीव्हीएस इलेक्ट्रिक स्कूटर
TVS मोटर कंपनीने देशातील बाजारपेठेत अनेक नवीन इलेक्ट्रिक दुचाकी आणि स्कूटर लाँच करण्याची योजना आखली आहे. येत्या काही वर्षांत “अर्धा डझनहून अधिक” इलेक्ट्रिक वाहने बाजारात आणण्याचे कंपनीचे उद्दिष्ट आहे. हे सर्व इलेक्ट्रिक मॉडेल कंपनीच्या नवीन EV सब-ब्रँड अंतर्गत सादर केले जातील. TVS Creon संकल्पनेवर आधारित इलेक्ट्रिक स्कूटर नजीकच्या भविष्यात येण्याची शक्यता आहे. स्कूटर 12kW इलेक्ट्रिक मोटर आणि 3 लिथियम-आयन बॅटरीसह ऑफर केली जाऊ शकते.

Advertisement

बाब्बो.. एकाच चार्जमध्ये तब्बल 300 किलोमीटर चालणार ही स्कूटर; पहा, कसा घडणार ‘हा’ चमत्कार; कंपनीने काय केलीय आयडीया..?

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply