Please wait..
Take a fresh look at your lifestyle.

राहा तयार..! आजपासून होणार जास्त पैसे खर्च.. पहा, ऐन महागाईत कशाचे वाढलेत भाव..

मुंबई : आजपासून नवा महिना सुरू झाला आहे. दैनंदिन जीवनातील अनेक महत्त्वाच्या वस्तूंच्या किमती आजपासून वाढल्या आहेत. सरकारी तेल कंपन्यांनी आजपासून व्यावसायिक गॅस सिलिंडरच्या दरात वाढ केली आहे. 19 किलोच्या व्यावसायिक गॅस सिलिंडरच्या दरात आजपासून 105 रुपयांनी वाढ झाली आहे. 14 किलो गॅस सिलिंडरच्या किमतीत कोणताही बदल झालेला नाही.

Advertisement

याशिवाय अमूल दुधाच्या दरात लिटरमागे दोन रुपयांनी वाढ झाली आहे. देशातील सर्वात मोठी FMCG कंपनी हिंदुस्तान युनिलिव्हर (HUL उत्पादने) ने फेब्रुवारीमध्ये आपल्या उत्पादनांच्या किमतीत दोनदा वाढ केली आहे. वाढलेल्या किमतीचा परिणाम या महिन्यात तुमच्या घरच्या बजेटवर दिसून येईल.

Advertisement

किंमतीत 105 रुपयांनी वाढ झाल्यानंतर दिल्लीत 19.2 किलो गॅस सिलिंडरचा नवीन दर 2,012 रुपये झाला आहे. नवीन किमती 1 मार्च 2022 पासून लागू झाल्या आहेत. 5 किलोच्या सिलिंडरच्या दरातही 27 रुपयांनी वाढ झाली आहे. आता दिल्लीत 5 किलोच्या सिलेंडरची किंमत 569 रुपये असेल. गेल्या महिन्यात म्हणजेच फेब्रुवारी 2022 मध्ये व्यावसायिक गॅस सिलिंडरच्या किमतीत 91.50 रुपयांनी कपात करण्यात आली होती. 14 किलो गॅस सिलिंडरच्या किमतीत कोणताही बदल करण्यात आलेला नाही.

Advertisement

दिल्लीत 19 किलो व्यावसायिक गॅसची किंमत 105 रुपयांनी वाढून 2,012 रुपये झाली आहे. याआधी याची किंमत 1,907 रुपये होती. कोलकातामध्ये व्यावसायिक गॅस सिलिंडरची किंमत 108 रुपयांनी वाढून 2,095 रुपयांवर पोहोचली आहे. याआधी त्याची किंमत 1,987 रुपये होती. मुंबईत व्यावसायिक गॅस किंमत 1963 रुपये होती. यापूर्वी किंमत 1857 रुपये होती. येथे 106 रुपयांची वाढ झाली आहे. त्याच वेळी, चेन्नईमध्ये 19 किलोच्या व्यावसायिक गॅस सिलिंडरची किंमत 2145.5 रुपयांवर गेली आहे. येथे 65 रुपयांची कपात करण्यात आली आहे. याआधी किंमत 2080.5 रुपये होती.

Loading...
Advertisement

गुजरात येथील डेअरी ब्रँड अमूलने आपल्या उत्पादनाच्या किमतीत दोन रुपयांनी वाढ केली आहे. नवीन दर देशभर लागू होणार असून आजपासून ते लागू होणार आहेत. याआधी जून 2021 मध्ये अमूलने किमतीत रुपयांनी वाढ केली होती. चालू आर्थिक वर्षातील ही दुसरी वाढ आहे. गुजरातमधील अहमदाबाद आणि सौराष्ट्रच्या बाजारात अमूल गोल्ड दुधाचा भाव 30 रुपये प्रति 500 मिली, अमूल ताजा 24 रुपये 500 मिली आणि अमूल शक्ती 27 रुपये प्रति 500 मिली असे भाव आहेत.

Advertisement

फेब्रुवारी महिन्यात सर्वसामान्यांना महागाईचा जोरदार झटका बसला आहे. देशातील सर्वात मोठी FMCG कंपनी हिंदुस्तान युनिलिव्हरने फेब्रुवारीमध्ये लाइफबॉय, लक्स आणि पिअर्स साबणांच्या व्यतिरिक्त सर्फ एक्सेल मॅटिक, कम्फर्ट फॅब्रिक कंडिशनर, डोव्ह बॉडी वॉश या ब्रँडच्या स्टॉक ठेवण्याच्या युनिट्सच्या किमतीत आणखी वाढ केली आहे.

Advertisement

Ukraine-Russia War Effect : बाब्बो.. व्यावसायिक गॅस सिलिंडर आजपासून मिळणार इतक्या रुपयांना

Advertisement
Advertisement

Leave a Reply